Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติพอรันเข้าวินXPแล้วเครื่องแต่ละคนกินแรมกันกี่เมค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติพอรันเข้าวินXPแล้วเครื่องแต่ละคนกินแรมกันกี่เมค

ของผมพอรันเข้าครั้งแรก ใช้speedup pcเช็คดูปรากฏว่ากินแรมถึง 390เมคกว่าๆ (เครื่องผมแรม1g) แต่ดูของเครื่องอื่นกับกินแรมแค่ 160 เมคกว่าๆเอง (เครื่องอืน512M) ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า หรือเป็นเพราะอะไร ของใครรันXpแล้วกินแรม กันเท่าไหร่บ้าง อยากทราบจัง

ปกติมังครับ

เครื่องผม แรม 2g พวกกินตอนเปิดมาเลยไปแล้วถึง 5-600m น่ะครับ

Comment

เยอะไม่เยอะขึ้นกับโปรแกรมที่ลงไว้ และ process เปิดอยู่ด้วยแหละครับ
      ผม2ร้อยกว่า(แรม2G)

Comment

250M มั่งงับ ประมาณนี้ละ Ram 2G

start up list
        1. NOD32
        2. MSN
        3. Demon Tool (virtual Cd/DVD 2 Drives)
        3. Sound MAX
        4. Window update , etc...

Comment

300MB นิดๆ ครับสำหรับ XP ของผม (NOD32 + AVIRA Antivirus + Ad-Aware ) ถ้าไม่มีพวกนี้น่าจะกิน 100 กว่า MB มั้งนะ
          800MB กว่าๆ กับ Vista 64bit (AVG + Ad-Aware ) เล่นเกมส์ไปที 1.5-1.8GB หุหุหุ +_+

Comment

ผมประมาน280mbคับ แรม512*2

Comment

ผม 600 กว่า MB ครับ

Comment

ของผม 300+- MB ครับ แรม 2G

Comment

สองร้อยกว่าๆ

Comment

200 ฝ่าๆเหมือนกันคับ

Comment

176 Mb ครับ
                      -- แรม 2Gb
                      -- ปิดเซอร์วิสขยะออก 21 อย่าง (ของไม่จำเป็นทั้งน้าน)
                      -- ตั้งสตาร์ทอัพแค่ Nod + คีย์บอร์ด + ซาวการ์ด

ใช้งานได้ปกติดี ถ้าจะใช้อย่างอื่น ค่อยไปเปิดเอาทีหลัง

Comment

start up ผมมีตามหลักๆทั่วไปนะครับ แต่ทำไมมันขึ้นถึง390กว่าๆเลย ยังไม่ได้เปิดโปรแกรมไรด้วย เป็นเพราะแรมไม่เสถียรหรือเปล่า แล้วหลักเปิดstart upตัวใดกันบ้างอะคับ ปล.ram512x2คับ

Comment

ผมลง
                          Antivir
                          เป็นโปรแกรมที่อยู่ systray เพียวอันเดียว นอกนั้นที่ไม่จำเป้นเช่น Winamp Agent ,Nvidia settings, ACDsee ผมเอาออกหมด

เปิดครั้งแรก กินไป 110-250 แล้วแต่ว่า ไปเผลอเปิดอะไรก่อนรึเปล่าที่จะดูปริมาณแรม

Comment

270เมกตอนสตาทอัพ ต่อจากนั้นก็ประมาณนี้

Comment

ส่วนผม 340 MB ครับกับแรม 2 GB

Comment

Working...
                              X