Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cannon ip1700 มันขึ้นว่า ตลับหมึกบางตลับไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้อง ช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cannon ip1700 มันขึ้นว่า ตลับหมึกบางตลับไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้อง ช่วยด้วยคับ

Cannon ip1700 มันขึ้นว่า ตลับหมึกบางตลับไม่ได้ติดตั้งอย่างถูกต้อง ช่วยด้วยคับ

ก่อนหน้านี้ไปเติมหมึกปริ้นได้ปรกติ หลังจากนั้น 2-3 อาทิตย์ ลองปริ้นงานดู ปริ้นไม่ได้เป็นเหมือนในรูปอ่ะครับ ทำยังไงดี ใช้มายังไม่ถึง 1 ปีเลยเครื่องนี้

เคยเจอนะครับอาการแบบนี้ แต่ของผม ip1600 นะ
    ผมก็ลองถอดแล้วใส่ไปใหม่ ก็ไม่หาย ลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ไม่หาย แอดปรินเตอร์ใหม่ก็ยัง
    สุดท้ายๆ ไปๆมาๆ ตลับหมืกดันเสียซะนี่

ไม่รู้นะครับ ผมเคยเจอแบบคุณ แต่ไม่รู้จะเสียเหมือนกันป่าว
    รอท่านอื่นก่อนนะ

Comment

ของผมรุ่น ip 1880 ผมเติมหมึกครั้งที่ 3 ครับ พริ้นท์ ได้แค่ไม่เกิน 10 แผ่น ก็ขึ้นข้อความเดียวกับท่าน

Comment

รุ่นเดียวกับผมเลย เวลาเติมหมึกมันชอบเป็นแบบนี้แหละครับ

ให้ถอดมาแล้วใส่ไปใหม่ครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ถอดแล้วใส่ใหม่อีก เดี๋ยวก็หายครับ

Comment

Working...
        X