Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Big Water 745 กับ Thermalright IFX-14 อันใหนเย็นก่าวกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณพี่ๆ มากๆเลยครับที่ให้คำแนะนำ เด๋วผมจะเอาไปคิดก่อน

Comment

ไม่ต้องคิดเลยครับ TR 120 Ultra Xtreme + Silver Stone FM121 ตัวสีขาว มีที่ปรับรอบพัดลม

ทั้งหมด สวย+เงียบ+เย็น+สะดวก+อื่นๆ เหลือกว่าเป็นไหนๆเอิ้กส์ๆ

Comment

ผมก็ใช้ 745 นะครับ ตอนนี้ใช้บล๊อคเดิมก็เย็นพอๆกับซิ้งลมอะครับๆตอนนี้กะลังหา Swiftech APOGEE GT อยู่อะครับเห็นเค้าบอกว่าลดได้เกือบ10องศาเลยทีเดียว น้ำนี่ต้องหมั่นดูแลรักษาครับถ้าเป็นคนที่เอาใจใส่ดูแลคอมตรอดก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าหา Swiftech มาเล่นไม่ได้ก็คงหา Zalman WB4 GOLD มีหลายท่านการันตีเย็นกว่าซิ้งเดิมลงหวบๆแน่นอนอิอิ ถ้าเล่นซิ้งลมใหญ่ๆหนักๆระวังบอร์ดจะลาโลกก่อนเวลาอันควรนะครับอิอิ แต่ถ้าน้ำต่อไม่ดีดูแลไม่มีน้ำอาจจะรั่วทำให้คอมของท่านไปสู่สุขติได้เช่นกัน และขอย้ำว่าน้ำงบบานปลายกว่าแต่เย็นกว่า ซิ้งร้อนกว่าน้ำแบบที่เปลี่ยนบล๊อคแล้วหน่อยนึง แต่ต้องอัดพัดลมเยอะๆเคสท่านอาจจะบินได้ แต่งบไม่บานปลายครับ จบ

Comment

ผมว่าเล่นซิ้งค์ดีกว่านะครับ สะดวกดี

Comment

อยากเล่นน้ำเหมือนกันอ่ะ เล่นลมตอนกลางเสียงมันดังนอนไม่ค่อยหลับ อิอิ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
              อยากเล่นน้ำเหมือนกันอ่ะ เล่นลมตอนกลางเสียงมันดังนอนไม่ค่อยหลับ อิอิ
              แน่ใจเหรอว่าเล่นน้ำเสียงเบากว่า

Comment

แน่ใจครับน้ำเสียงเบาจริงๆๆตอนกลางคืนแทบไม่ได้ยินเสียงเลยนึกว่าไม่ได้เปิดคอมเถอะ -*-
                ยืนยัน ยิงธง

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                  แน่ใจครับน้ำเสียงเบาจริงๆๆตอนกลางคืนแทบไม่ได้ยินเสียงเลยนึกว่าไม่ได้เปิดคอมเถอะ -*-
                  ยืนยัน ยิงธง
                  หุ หุ
                  heatsink = พัดลม 1 ตัว
                  radiator 3 ตอน = พัดลม 3 ตัว

Comment

Originally posted by isr View Post
                    หุ หุ
                    heatsink = พัดลม 1 ตัว
                    radiator 3 ตอน = พัดลม 3 ตัว
                    ก็จริงครับแต่พัดลม radiator ใช้รอบต่ำกว่าเยอะครับ

Comment

ถ้าขยันก็เล่นน้ำไปเลยคับคอยหมั่นเช็คดูรอยรั่ว+ซึม(แต่ก่อนใช้745ผมโดนบ่อย)
                      ถ้าขี้เกียจก็เล่นลมดีกว่า

Comment

Working...
                      X