Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันต่างกันแบบไหนครับ L2 Cache ของ x2 3600/ x2 4000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันต่างกันแบบไหนครับ L2 Cache ของ x2 3600/ x2 4000

คือว่าช่วยตอบผมหน่อยนะครับ พอดีผมสั่ง x2 4000 ไปแล้วขอมันไม่มีอะครับแต่ที่ร้านมี x2 3600 ซึ่งผมก็จะไปเอาพรุ่งนี้เช้าอะครับ ไม่ทราบว่ามันแรงต่ากันมากไหมครับ ราคาก็***กันไม่มากอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    ด่วนมากครับ
    ปล.ขอบคุณนะครับ

L2 เหมือนกันครับ 512x2

Comment

ครับขอบคุณครับ แต่ตัวนั้นมัน x2 3600 L2 Cache มัน 256x2 อะครับ ผมอยากรู้เกี่ยวกับการทำนประมวลผลมันต่างกันยังไงแบบไหนอะครับ แต่ถ้าซื้อx2 4000 ผมก็คงต้องรอไปอีกหน่อยหนะครับ เพราะอยากเล่นและอยากรู้อย่างละเอียดเลยมาถามอะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

แสดงว่า 3600+ ตัวที่จะเอา เป็นตัว ค้างสต๊อกแน่ๆครับ เพราะ 256 คือ 90nm 2.0G ซึ่งมันควรจะหมดไปนานแล้ว

แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่มันควรจะเป็น ตัว 3600+ 1.9G 65nm นะครับ แล้วมันก็น่าจะหายากกว่า 4000+ ด้วยนะเนี้ย อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ก็คงจะค้างสต๊อกมั้งนะครับเพราะมันมีที่ร้านเลยอะครับ

Comment

90nm ของตัว 3600 มานยังมีอีกหรอเนี่ย *-*

Comment

ผมคนนึงนี่แหล่ะที่ใช้90nmเซงเป็ดแต่ก็ยังใช้งานได้ดี ไม่มีข้อเสียมีแต่ดีกับดีสมชื่อ amDDDD

Comment

ขึ้นชื่อว่า AMD ก็แรงยังงี้แหละครับ

Comment

Working...
                X