Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา LCD-TV มาทำงาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา LCD-TV มาทำงาน

มีใครเอา LCD-TV มาทำงานมั้งไหมเอ่ย
    แล้วถ้าผมจะเอา LCD-TV มาใช้ทำงานมันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างไหม
    ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

งานด้านไหน

PM มาคุยกันก็ได้ ผมไม่ค่อยได้เข้าบอด

ใช้ LCD TV อยู่ แต่ไม่ได้ทำงานครับ เอาไว้เล่นเน็ต ดูหนัง เล่นเกม แค่นั้น

Comment

เช่นกันครับผมเอาไว้แค่ทำงานเล่นเกมเข้าเน็ต

Comment

ผมใช้ lcd-tv 32" ต่อกะคอมผ่าน HDMI

เล่นเกมส์ ดูหนัง แจ่มเลย

แต่ทำงานไม่ work ปวดตา + สายตาเสียหมด เพราะต้องเพ่งดูรายละเอียด

ปล.
        ผมทำงานด้าน 3d animation นะ

Comment

ส่วนตัวแล้ว จอใหญ่ๆนี่ ผมว่าไม่เหมาะกับการทำงานเอาซะเลย

แต่ถ้า Entertianment สุดยอดครับ

ปล.ถ้าจะทำงานหาจอเล็กๆไว้โดยเฉพาะจะดีกว่า

Comment

ผมว่า... LCD TV dot pitch มันใหญ่นะ ...
            ยิ่งถ้าไม่ใช้ Full HD แล้ว.. แค่ จอ 32 นิ้ว .. ความละเอียด 1360*768 ยังจุดอย่างใหญ่ แถมเห็นช่องว่า ระหว่างจุดด้วย... ไม่น่าจะเหมาะ.. (ราคาก็ไม่ถูก)

Comment

ทำงานผมว่าอย่างไรก้ไม่เหมาะ
              ที่บ้านมี lcd tv 32" อยู่ตอนแรกว่าจะใช้ แต่เพ่งพวกตัวอักษร ไม่ถึงชั่วโมงจะอ็วกเอาครับ
              (แต่ต่อดุหนังนี่แจ่มมากๆ)
              ต้องกลับมาใช้ lcd คอม19"

Comment

มันก็คงต้องเน้น เล่มเกม เข้าเน็ต ละซินะ หุหุ

Comment

ผมว่าจะเอาสัก 19"-26" มาใช้ทำงานพวก เขียนโปรแกรม ล่นเกม ดูหนังเป็นส่วนใหญ่ อะครับ

Comment

ไม่เอาทำงาน ทำงานแล้วลายตา เอามาเล่มเกมเข้าเน็ตยกเว้นทำงาน เพราะจอแบบนี้มันคงไม่เหมาะกับการทำงาน

Comment

หรอครับ แล้วที่ว่ามันจะเกิดการ burn image เวลาแสดงภาพนิ่งนานๆ อย่างตอนพิมพ์งานทำให้จอเสียหายได้เนี่ย มากน้อยเพียงใดครับ แล้วมันแก้โดยลด contrast กับ brightness ได้ไหมครับ

Comment

burn image <-- สงสัยจะ Plasma TV มั้งครับ...

LCD TV ตัวแสดงผล มัน ก็เหมือนๆ ที่ใช้ใน Notebook หรือ LCD Monitor นั้นหละ .. แต่ backlight อาจจะสว่างกว่า .. มุมมอง.. กว้างกว่า

Comment

ใช้ทำงานอยู่คับ 22" (1680x1050) ต้องปรับพวก brightness กะ contrass ดีๆ คับ (แต่ backlight ก็ยังเยอะไปอยู่ดี)ไม่งั้นจ้องไปสักพักแล้วจะปวดตาหงะ พอใช้ดูหนังค่อยเปลี่ยน mode เอาคับ สีแจ่มดี ไม่เพี้ยน และไม่สบายตาเลย :'(

Comment

อาครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Comment

Working...
                            X