overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ

OverclockZone Member kramer's Avatar

Default Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ

Company of Hero เล่นยังไงให้โปร อะครับ ผมเล่นมาตั้งนานยังไม่ชนะ คอมแบบ Expert เลยอะใครมีเทคนิคอะไรดีๆของแต่ละฝ่ายบอกหน่อยดิครับ ขอบคุณ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ถ้า 1-1 Expert ไม่น่ายากนะครับ ผมเล่น 15 นาทีก็ชนะแล้วอ่ะ คอมเอาอะไรมาบุกก็เอายูนิตที่มันแพ้ทางไปใส่ แค่นั้นก็กันอยู่แล้ว ไม่แพ้หรอก

ถ้า 2-1 หรือมากว่านี้แหละ นรกจะเริ่มถามหาละ ทีนี้ต้องใช้ทุกอย่างเลยอ่ะ กับดักรถถัง กับดักระเบิดอะไรพวกเนี๊ย ดีหน่อยที่คอมมันโง่ เจอกับดักรถถังไปหน่อยมันก็เดินไม่เป็นแล้ว

เล่นสายรถถัง ออกรถถังหนักมาได้สองคัน ชนะเลย

แต่ถ้าเล่นกับคนนี่ กินยากอ่ะครับ เล่น 1-1 นี่ผมแพ้ในเวลา 15นาทีเหมือนกัน 555

OverclockZone Member

ชนะ Computer Expert ด้วย Engineer เพียง 4 Unit

http://www.gameevo.com/

ลองดูครับ

OverclockZone Member rsun's Avatar

OMG!

OverclockZone Member ed904441's Avatar

สุดยอด!!!

อ่า ผมใช้วิธีปั้ม Unit ทหารมาเยอะๆก่อนเลยนะครับ เพราะทหารธรรมดานี่เป็น Unit หลักของเกมตั้งแต่ต้นจนจบเลยครับ แล้วเวลาไหนถึงจะควรสร้าง MG / Vehicle / ... ก็ดูตามสถาณการณ์ไปครับ แบบถ้าเราได้เปรียบแล้วถึงสร้าง MG ไปใส่ไว้ใน building ครับ หรือถ้าทหารศัตรูเริ่มเก่ง หรือ MG เขาเริ่มเยอะเราก็สร้าง Vehicle ไว้ยิงอ่าครับ แต่หลักๆเลยคือทหาร Rifleman / Volks นี่แหละครับ

ลองเล่นดูเยอะๆแล้วจะเก่งเองครับอิอิ (ผมไม่ได้เซียนไรมากนะครับ ><)

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

พี่ IsaKlui ครับ

สเปกเครื่องผมไกล้เคียงกะพี่ผมทำอย่างไงให้มันเล่นเกมส์เนียนๆอ่ะ

ของพี่มี OC ด้วยหรือป่ะ แล้วของพี่มีเล่นน้ำบ้างป่ะครับ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

อ่าา เล่นบ่อยๆ และคิดวืธีเล่นของตัวเองขึ้นมาให้ไ้ด้ครับ แรก อาจจะลองนั่งดู Rep. พวก pro ไปซักพัก แล้วลอง ฝึก step เล่นตามดูแล้วก็ ค่อยๆ ปรับแต่งให้มันเข้่ากับตัวเอง อิอิ

เด๋วอีกไม่นาน ภาคเสริมก็ออกแล้วหุหุ เพิ่มมาอีก 2 ฝ่าย

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

Quote Originally Posted by sweetart View Post
    ชนะ Computer Expert ด้วย Engineer เพียง 4 Unit

http://www.gameevo.com/

ลองดูครับ
    สุดยอดเลยคับ

Quote Originally Posted by nournears View Post
    พี่ IsaKlui ครับ

สเปกเครื่องผมไกล้เคียงกะพี่ผมทำอย่างไงให้มันเล่นเกมส์เนียนๆอ่ะ

ของพี่มี OC ด้วยหรือป่ะ แล้วของพี่มีเล่นน้ำบ้างป่ะครับ
    ใน sig ผม OC อะแต่ตอนนี้เล่นเดิมๆแล้ว ไม่มีน้ำเลยอ่าครับ

ผมปรับ High/Ultra ทุกอย่าง แต่ Texture detail ปรับเป็น High อะครับเล่นลื่นทุกด่านนะครับ

ถ้าไม่ลื่นลองหา Driver การ์ดจอลงดูอะครับ บางที Driver มันก็มีผลนะ ><

ยังไงลอง Post Spec ให้ดูหน่อยก็ได้ครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ศึกษาจาก replay เพิ่มเติมถึงวิธีการเล่น เทคนิค และแนวทางการเล่นของคนอื่น ๆ ด้วยก็ดีนะครับ

http://www.gamereplays.org/CompanyOf...ys.php?game=25

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

ถ้าถามเทพบางคน เขาจะตอบว่าเล่นๆไปเหอะ-0-

Bookmarks

Bookmarks