ช่วยแนะนำ สาย PS2 Component หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ช่วยแนะนำ สาย PS2 Component หน่อยครับ

OverclockZone Member Dio's Avatar
    กรุงเทพตอนล่าง มั้ง

Unhappy ช่วยแนะนำ สาย PS2 Component หน่อยครับ

PS2 Component ยี่ห้อ ไหนที่มันไม่ผิดหวังบ้างครับ ขอราคาไม่เกิน 500 นะครับ
    คือ ถอย LCD 32" มาแล้ว แต่พอมาต่อกับ PS2(ใช้สาย AV ธรรมดา) ตกใจกับภาพอย่างแรง ทำไมภาพมันห่วยจัง ตอนเล่นกับจอ CRT ก็ไม่เห็นมันจะเป็นอะไรนี่หว่า เพิ่งรู้ทีหลังว่า เพราะ LCD มันละเอียดเกินไป แล้วทีนี้จะแก้ยังไงดีครับ

OverclockZone Member

แปลกจัง ผมลองต่อกับ AV ก้แจ่มนะ

ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกันป่าว ต่อเครื่องเล่น DVD ใช้ AV กับ COMPONENT แยกความต่างไม่ออก
    สายราคา 500 -*-

OverclockZone Member Dio's Avatar

ถ้าเป็นเครื่องเล่น DVD กับ LCD ของผมมันก็โอเคอยู่ครับ แต่พอมาเป็น Play2 กับ LCD นี่เศร้าไปเลยครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

PS2 ความละเอียดมันน้อยกว่า LCD...ภาพออกมา ก้ได้เท่านั้นแหละครับ....เหมือนกับคุณดู VCD บน LCD นั่นแหละ.........

ไปค้นเจอว่า สาย Component มันจะช่วยได้ แต่... ราคามันมีตั้งแต่ 150 - 1xxx ก็เลยตัดสินใจไม่ถูก
    เพราะ บางคนก็บอกว่ามันเหมือนกัน บางคนก็บอกว่ามันแตกต่างตามราคา สรุป งง ครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

สายพันกว่าบาท คงเป้นสายพวกชุดโฮมของพวกไฮเอ็นมังครับ...ผมใช้ตัวละ 350 เอง ต่อเข้าทีวี ก้หรูแล้ว ภาพเคลียร์ขึ้นมาหน่อย สีสดใสไม่มีเหลื่อมล้ำ........แต่มามองกราฟฟิค ps2 ในตอนนี้ผมว่า กราฟฟิคมันตกยุคไปแล้ว
    ดุยังไงก้ไม่สวย...อิอิ...ถ้าเป้นเมื่อ 5 ปีก่อนก้ว่าไปอย่าง....5555

Quote Originally Posted by armyman View Post
    สายพันกว่าบาท คงเป้นสายพวกชุดโฮมของพวกไฮเอ็นมังครับ...ผมใช้ตัวละ 350 เอง ต่อเข้าทีวี ก้หรูแล้ว ภาพเคลียร์ขึ้นมาหน่อย สีสดใสไม่มีเหลื่อมล้ำ........แต่มามองกราฟฟิค ps2 ในตอนนี้ผมว่า กราฟฟิคมันตกยุคไปแล้ว
    ดุยังไงก้ไม่สวย...อิอิ...ถ้าเป้นเมื่อ 5 ปีก่อนก้ว่าไปอย่าง....5555
    ก็เอาไว้เล่นแก้ขัดอ่ะท่าน รอ XBOX360 หรือ PS3 บูมก่อน ค่อยว่ากันใหม่

แล้วคำว่าภาพเคลียร์ขึ้นมาหน่อยของท่าน นี่ ไม่ทราบเต็มร้อยให้กี่เปอร์เซ็นต์ครับ (หมายถึงดีกว่าเก่าแค่ไหนครับ)

Bookmarks

Bookmarks