การ์ดจอตัวเดียวกัน ระหว่าง อินเทลกับเอเอมดี เล่นเกม Cabal อันไหนภาพสวยกว่ากันอะ...
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: การ์ดจอตัวเดียวกัน ระหว่าง อินเทลกับเอเอมดี เล่นเกม Cabal อันไหนภาพสวยกว่ากันอะ...

OverclockZone Member uonlnw's Avatar

Default การ์ดจอตัวเดียวกัน ระหว่าง อินเทลกับเอเอมดี เล่นเกม Cabal อันไหนภาพสวยกว่ากันอะ...

ทุกอย่างเหมือนกันหมด ยกเว้นตัวเมนบอร์ด กับ ซีพียูต่างค่ายกัน ตัวไหนเล่นเกม Cabal ได้ดีและภาพออกมาสวยกว่ากันอะ (ท่านใดเคยทดสอบมาบ้างครับ) ช่วยเข้ามาตอบที

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอา CPU ตัวละเท่าไรละ

ตอนนี้มันก็พอๆกันแหละครับ

OverclockZone Member 123123's Avatar
    ตอนนี้อยู่ลำลูกกาคลอง2

แล้วแต่ เงิน กับ ความเชื่อส่วนตัวครับ...

ส่วนผม.....ผมรอ x3 x4 ครับ

OverclockZone Member uonlnw's Avatar

เอาตัว C2D ปะทะกับ X2 อะ
    ตัวไหนให้ภาพสวยกว่ากัน ถ้าใช้การ์ดจอตัวเดลกัน
    มีท่านใดเคยลองทดสอบมาบ้างครับ.....อยากรู้
    (พอดีมีคนเคยบอกว่า C2D ให้ภาพสวยกว่าอะ......เลยมาถามเพื่อความแน่ใจ)

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

การทำงานไม่ต่างกันหรออยู่ที่ใจว่าชอบอย่างไหนคับ
    แต่โดยส่วนตัวภาพสวยไม่สวยอยู่ที่การ์ดจอคับ

OverclockZone Member chango's Avatar

แล้วแต่อารมแล้วทรงผม

OverclockZone Member Alexis's Avatar

Amd คนใช้หน้าตาดีนะ !!!

Intel ครับ สายเลือด Intel รวยจนไม่สน AMD

OverclockZone Member panpan182's Avatar

- -"

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

กำทำไม C2D ถึงภาพสวยกว่า

ผมพึ่งร฿้นะเนียว่า C2D ประมวล ผลกาฟฟิคได้ด้วยเหอะๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

คิดยากนะเนี่ย ผมว่าพอๆกันแหละ

OverclockZone Member Technical_Day's Avatar

เจอกระทู้นี้ เลยทดสอบเลย พอดีผมลองจัดสเป็คดู(มีเครื่องพอดีเลย) ต่างกันที่ ซีพียูกับเมนบอร์ด นอกนั้นเหมือนกานหมดเลย จอก้อรุ่นเดลกานยี่ห้อเดลกาน แต่ภาพมานออกมาสวยกว่าอะครับ รายละเอียดของภาพ(อินเทล)มีความสวยงามกว่า ท่านอื่นละเคยลองบ้างเป่า ผมลองระหว่าง E4xxx กับ X2 นี่แหละ.....
    ท่านใดเคยลองช่วยเข้ามาตอบทีคับ ใช้การ์ดจอตัวเดลกาน +จอภาพตัวเดลกาน เปิดคู่กันเลย

Bookmarks

Bookmarks