Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเบิร์นลำโพงเขาทำกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 05:21:26.

Comment

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 05:20:49.

Comment

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 05:20:03.

Comment

โอ้!! ขอบคุณครับกระจ่างเลย

Comment

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 05:18:28.

Comment

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 05:19:03.

Comment

กระจ่างแจ้งแดงแจ๋

Comment

เบิร์น คือ เผา (แปลตรงตัว)
                  การเบิร์นลำโพง คือ การนำลำโพงมาเผา อ่ะครับ
                  5555+ ล้อเล่นคับ

Comment

Last edited by some like it hot; 22 Sep 2007, 02:05:48.

Comment

Originally posted by eaknb View Post
                      เบิร์น คือ เผา (แปลตรงตัว)
                      การเบิร์นลำโพง คือ การนำลำโพงมาเผา อ่ะครับ
                      5555+ ล้อเล่นคับ
                      เอาไฟแช็คป่าววววว...ว...ว... อิ อิ

เบิร์นเพื่อความรวดเร็วในการเขียนบทวิจารณ์ เพราะมีลำโพงให้ลองหลายคู่

อ้าว...นึกว่าได้ยินเสียงตัว F ที่ออกจากไรฟัน กับน้ำลายที่ยืดติดจากริมฝีปากบน-ล่างด้วย
                      ฟังกันแบบ...นักร้องหันหลังร้องเพลง เดินออกนอกห้องอัด ไปกับคนเป่าแซ็กโซโฟนเลย 5555

มีคนเคยลงไฟล์เบิร์น MP3 ไว้
                      ลองละใช้ได้ เปิดแค่ 2-3 เที่ยวก็รู้ละว่าลำโพงมีอนาคตมั๊ย

ไฟล์ผมเพิ่งลบทิ้งไปเมื่อวานนี้เองหง่ะ

Comment

แค่เปิดใช้งานไปเรื่อยๆก็เป็นการเบิร์นแล้วครับ ถ้าไม่รีบร้อนอะไรใช้งานไปเรื่อยๆเดี๋ยวเสียงก็จะค่อยๆดีขึ้นเอง

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          มีให้link ให้โหลดไหมคับ เสียงแบบที่ทำให้เบสยืดๆหดๆ
                          ใช้เสียงซ่าแบบเวลาเปิด Fm แล้วมันไม่ชัดก็ได้ครับ
                          ส่วน vollume ก้เปิดธรรมดาๆ ไม่ต้องดังมาก แต่ก็ไม่ควรเบาเกินไป เอาระดับที่เราก็พอครับ

แต่ชุดที่ผมใช้ที่บ้านผมก็ไม่ได้เบริ์นไรมากนะครับ
                          ก็เปิดฟังมันไปปกตินี่แหละ แต่เปิดบ่อยหน่อย จะได้พ้น 100 ชม.เร็วๆ
                          แต่เท่าที่ผมฟังซัก 50-80 ชม.เสียงก็เริ่มไม่ค่อยเปลี่ยนละครับ (หรือเปลี่ยนแต่ผมฟังไม่ออกแล้ว)
                          อันนี้ยกตัวอย่างชุดที่ใช้ในบ้านให้เห็นภาพนะครับ ลำโพงคอมก็น่าจะไม่่ต่างจากนี้เท่าไร

Comment

Originally posted by ลองดู View Post
                            ไรวะ
                            กำ ยังมาตอบอีกว่า ไรวะ อีก ก้อที่ถามง่า เบิร์น มันแปรว่าเผา ความคิดเห็นก้อตอบถูกแล้วนิ

ราดมันก๊าดแล้วจุดไฟ หัดเปิดดิกซะมั่งว่าแปรว่าไร

Comment

ผมมีไฟล์ เบิร์นลำโพงของที่ลุงอ๊อดบอกอยู่นะ เป็น mp3 วิการทำงานของมันคือ ไล่ระดับเสียง ให้ครบทุกความถี่ เหมือนกับการออกกำลังกายของคนอ่ะครบ ไล่ตั้งแต่หัวจรดเท้า
                              http://www.uploadtoday.com/download/...1b13ab79dd3dd2 link ครับ ลองดู
                              Last edited by blackcat333; 23 Sep 2007, 10:31:37.

Comment

Originally posted by blackcat333 View Post
                                ผมมีไฟล์ เบิร์นลำโพงของที่ลุงอ๊อดบอกอยู่นะ เป็น mp3 วิการทำงานของมันคือ ไล่ระดับเสียง ให้ครบทุกความถี่ เหมือนกับการออกกำลังกายของคนอ่ะครบ ไล่ตั้งแต่หัวจรดเท้า
                                http://www.uploadtoday.com/download/...1b13ab79dd3dd2 link ครับ ลองดู
                                แหลมเข้าหูได้ใจมากครับท่าน

Comment

Working...
                                X