Announcement

Collapse
No announcement yet.

wireless pci lan card 54m/108m ใช้อันไหนเหมาะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wireless pci lan card 54m/108m ใช้อันไหนเหมาะครับ

ติดตั้ง tt&t 1m แล้วครับ router เป็น wrt54g lynksys
    กำลังเลือก pci wireless lan ถ้าใช้ 108m จะเร็วกว่า 54m มะครับ
    ถ้าใช้ร่วมกับ lynksys ตัวนั้นแล้วไม่แตกต่าง จะได้ประหยัดๆครับ

ความเร็วในการรับส่งไฟล์ระหว่างเครื่อง 2 เครื่องผ่านระบบแลน 108m ก็จะเร็วกว่า 54m
    แต่ถ้าหมายถึงความเร็วในการเล่นเน็ตไม่แตกต่างแน่นอนครับ

Comment

อ้อ..
      ถ้าเครื่องเป็น 108 ทั้งคู่เวลาส่งข้อมูลจะเร็วกว่า 54
      แต่เล่นเน๊ตไม่แตกต่าง
      ขอบคุณครับ เอา54 ก็พอ ถ้างั้น

Comment

54 ก็พอครับ ตัว 108 ไม่ได้เป็นมาตรฐานร่วม จะต้องใช้กับ Hardware ที่มาจากบริษัทผู้ผลิตตัวชิพเดียวกันเช่น Broadcom เหมือนกัน และต้องเป็นรุ่นที่เป็น Support 108M ด้วย

สรุป 54 พอครับ

Comment

thk u master

Comment

ผมว่า 54 อิกคนคับ ตอนนี้ใช้ 54 เหมือนกัน

Comment

Working...
            X