Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลดความเร็ว 8600 GTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลดความเร็ว 8600 GTS

อยากลดความเร็ว 8600 GTS อ่ะคับคือว่า บางที่ไม่ค่อยได้ใช้งานอ่ะไรมันมาก ที่ความเร็วเดิมๆ ของมันจะทำให้มันอุณหภูมิประมาณ 50 c ตลอดเวลา สงสารมันอ่ะคับกลัวมันจะเจ๋งเร็ว จะพอมีวิธีไหนบ้าง และใช้โปรแกรมอ่ะไรทำคับที่จะลดความเร็วมันได้บ้างคับ เพื่อนมันจะได้เย็นๆลงบ้างในเวลาที่ไม่ได้งาน มันหนักอ่ะคับ

อื่มผมใช้ winfast GeForce 8600 GTS อ่ะคับ

แล้ว temp ประมาณ 50-52 เวลาไม่ได้ใช้งานถือว่าปกติหรือเป่าคับ

Comment

riva tunner
      50 องศาก็ปกตินะครับ

Comment

ปกติ ล่ะน่ะครับ ผมว่าไม่ร้อน ล่ะน่ะ ของผม x1950pro ของ supphire ก็ประมาณนี้ ครับ
        ไม่เสียหรอกครับเพราะเค้าออกแบบมาให้รองรับที่อุณหภูมิสูงๆ อยู่แล้วหล่ะครับ

Comment

ผมว่าเน้นพัดลมเป่าการ์ดจอไว้ก่อนครับดีสุด 50 ก็ปกตินะครับ ถ้าไม่แอร์

Comment

แล้วถ้าหากเราจะลดอ่ะคับมันจะมีวิธีไหม่คับ

Comment

สวนกระแสแฮะ คนนี้มาแนว downclock .... แค่นี้ก็อย่างเย็นแล้วครับบบบ

Comment

ลดไฟ ลด คอร์ อิอิ

Comment

เย็นแล้วครับ

Comment

Originally posted by kolry View Post
                    อยากลดความเร็ว 8600 GTS อ่ะคับคือว่า บางที่ไม่ค่อยได้ใช้งานอ่ะไรมันมาก ที่ความเร็วเดิมๆ ของมันจะทำให้มันอุณหภูมิประมาณ 50 c ตลอดเวลา สงสารมันอ่ะคับกลัวมันจะเจ๋งเร็ว จะพอมีวิธีไหนบ้าง และใช้โปรแกรมอ่ะไรทำคับที่จะลดความเร็วมันได้บ้างคับ เพื่อนมันจะได้เย็นๆลงบ้างในเวลาที่ไม่ได้งาน มันหนักอ่ะคับ

อื่มผมใช้ winfast GeForce 8600 GTS อ่ะคับ
                    555+
                    เป็นเหมือนกันครับ ผมก็ใช้ตัวเดียวกับท่านนั้นละ
                    เปิดมาก็ 50c กว่าๆ full load เกือบๆ 80c แนะ +_+"
                    งั้นท่านก็ใช้โปรแกรม RivaTuner ลด Core/ Mem ลงมาก็ได้ครับ (ตามด้านล้างผมลดมา 600/900 ละ จาก 675/1000 นะ)
                    *ตอนนี้ใช้ Zalman VF900LED เหลือ 40c กว่าๆ full 70c (ลดมาหน่อยหนึง)

Last edited by TWK.; 21 Sep 2007, 18:16:08.

Comment

ผมว่าแค่ไม่ overclock มันก็ถือเป็นการรักษาแล้วอะครับ
                      เพราะผมว่าเค้าคงจะเซ็ทมาให้ต่ำกว่าที่ ฮาดแว จะทำได้เต็มที่นิดหน่อยอยู่แล้ว
                      ก็คือช่องว่างที่เราเอามา โอเวอคล้อกกันไง ก็เหมือนเขา ลดความเร็วมาให้แล้วแหละนิดนึง
                      เพราะเขาก็กลัวมันพัง เหมือนกับท่านน่ะเหลือครับ ไม่งั้นคนเคลมกันบ่อยๆ บริษัทก็แย่เหมือนกัน
                      ก็คิดว่าน่ะนะ อาจจาไม่ถูกก็ได้ครับ

Comment

ขาย แล้วไปซื้อ 8500GT เลยคับท่าน

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                          ขาย แล้วไปซื้อ 8500GT เลยคับท่าน
                          อันนี้เหงด้วย เพื่ออะไร ? ขายไปเลยครับ ซื้อที่แรงน้อยๆ มาใช้ ไม่ร้อน

Comment

แปลกดีนะครับ ผมใช้ 8600gt หาทางตั้งนานกว่าจะวิ่ง 800/900 ได้ ท่านเอามาลดเฉย ^^

Comment

Working...
                            X