Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องลงวินโดวส์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องลงวินโดวส์ไม่ได้

คือว่าเป็นเรื่องของ notebook อ่ะครับพอตอนจะลงวินโดวส์ที่อยุหน้าสีฟ้า
    มันบอกว่าหาฮาร์ดดิสไม่เจอให้กด f3 เพื่อออกจากการติดตั้ง
    อยากทราบว่ามันเป็นอะไร แต่ก็เข้าวินโดวส์ได้ตามปกติ
    แต่ไวรัสมันเยอะเลยจะลงวินโดวส์ใหม่ ทั้งที่เครื่องอื่นลงได้ไม่มีปัญหาอ่ะครับ
    ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ลองformatไดอร์ที่ติดตั้งwinดูครับ ล้างเสร็จติดตั้งใหม่อีกที

Comment

เเก้biosให้bootจากcd
      ใช้เเผ่นwindows boot เเล้วก็Installเลยไม่น่าจะมีปัญหาครับ

Comment

รองใช้โปรแกรม youruninstallดูที่ว่ามันมีไวรัสเยอะเกินจนลงไม่ได้ ก็รองๆดูเผื่อลบหมดอาจลงได้หุหุ ไม่รู้จะติดปล่าวนะ

Comment

Working...
        X