1. ทำไมในโปรแกรม catalyst control center ในส่วนของ SmartGart
Current AGP speed ถึงเป็น 0x ครับ ทั้งๆที่ mainboard ผมเป็น 8X (mainboard ผมเป็นรุ่น ASUS A7N8X-e deluxe) ผมพยายาม set ให้เป็น 8x แล้ว โปรแกรมมบอกให้ restart พอ restart เสร็จแล้วกลับมาดูใหม่ ก็ยังคงเป็น 0x เหมือนเดิมครับ ผมทำผิดตรงไหนครับ แล้วผมต้องทำยังไงบ้างครับ ถึงจะทำให้เป็นความเร็ว 8x ครับ

2. ในโปรแกรม dxdiag ของผมทำไมในส่วน AGP Texture Acceleration ถึงได้ not available ครับ ต้องแก้ยังไงครับ เมื่อก่อนใช้ vga card ของ ASUS chip nvidia FX5200 ก็ปกติดีไม่เป็นแบบนี้ครับ

ช่วยผมหน่อยนะครับ มือใหม่หัดแรงครับ