Announcement

Collapse
No announcement yet.

Photoshop CS2 เปิดไม่ได้ มันขึ้นมาอย่างนี้นะครับ มีรูปครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Photoshop CS2 เปิดไม่ได้ มันขึ้นมาอย่างนี้นะครับ มีรูปครับ..

ตามรูปนะครับ
    ขึ้นรูปแรกมา แล้วพอกดเข้าไปที่ click here ก็ได้มาตามรูปที่2นะครับ..

ลงแบบรีแพร์ก็แล้ว ตอนที่รีแพร์เสร็จก็เปิดโปรแกรมได้ปรกติ แต่พอรีเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันก็จะขึ้นตามรูปหมือนเดิม แล้วไปเปิดโปรแกรมก็ไม่ได้อีกแล้ว

ก็ลบโปรแกรมทิ้ง ลบโฟล์เดอร์ใน Program File ออก แล้วลงใหม่เลย ผลก็เป็นเหมือนเดิมครับ.. ใช้ได้แค่ทีแรก ปิดเปิดเครื่องใหม่ก็เป็นอีก... ใครเคยเจอแบบนีกันบ้างหรือเปล่าครับ.. มีวิธีแก้ยังไงได้ครับ..
    Attached Files
    Last edited by hornetpc719; 21 Sep 2007, 20:17:12.

หลอนมั่กๆคับ .. ลองเปลี่ยนไปลงVersionอื่นรึยีงคับ CS3ไรเงี้ย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      หลอนมั่กๆคับ .. ลองเปลี่ยนไปลงVersionอื่นรึยีงคับ CS3ไรเงี้ย
      มันก็ยังใช้ได้อยู่นะครับ verนี้ เพิ่งจะเป็นเมื่อเดี๋ยวนี่เอง พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็เอาแล้ว แล้วที่เครื่องอื่นก็ยังใช้งานกันอยู่เลยครับ.. CS3 ยังไม่มีครับ..

Comment

เอาใหม่งั้น หุหุ
        ลองลบมันออกแบบหมดจดดูมั้งยังง่ะ ใช้โปรแกรมในห้อง tip ลบออกก็ได้ง่ะ
        แล้วเวลาลงได้ต่อเน็ตอ่ะป่ะ เพราะเจ้าตัวเนี่ยะ ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน เวลาลงมันจะโหลดไฟล์บางตัวจากเว็บมามั้ง มันถึงจะสามารถทำงานได้ปกติ (หรือเปล่าหว่า หุหุ)

Comment

Originally posted by dears View Post
          เอาใหม่งั้น หุหุ
          ลองลบมันออกแบบหมดจดดูมั้งยังง่ะ ใช้โปรแกรมในห้อง tip ลบออกก็ได้ง่ะ
          แล้วเวลาลงได้ต่อเน็ตอ่ะป่ะ เพราะเจ้าตัวเนี่ยะ ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน เวลาลงมันจะโหลดไฟล์บางตัวจากเว็บมามั้ง มันถึงจะสามารถทำงานได้ปกติ (หรือเปล่าหว่า หุหุ)
          ใช้ You Uninstal 2006 รีเครื่องแล้วตามไปลบโฟล์เดอร์ของโปรแกรม แล้วจึงลงใหม่.. ตัว Acrobat 7 Pro กับ Illustrator CS2 ที่ลงไว้ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ..

Comment

งั้นตัวใครตัวมันแล้วงั้นท่าน หุหุ

Comment

ตอนนี้หายแล้วใช่ไหมคับ สงสัยเป็นที่ค่าRegistryรึเปล่าเนี่ย

Comment

Originally posted by dears View Post
                งั้นตัวใครตัวมันแล้วงั้นท่าน หุหุ
                จะรีบไปไหนเดี๋ยวก่อน ภายใน10นาทีนี้... หุหุ.. ไม่ใช่โคนาครับโทดที ชอบนอนดึกมันจำเข้าสมอง

Originally posted by Beaver_XT View Post
                ตอนนี้หายแล้วใช่ไหมคับ สงสัยเป็นที่ค่าRegistryรึเปล่าเนี่ย
                ก็ได้แล้วครับ ปลากดว่าวินโดว์มันพัง น่าจะเป็นที่Registryละนะ.. แต่ก่อนหน้าได้โกสเก็บเอาไว้อยู่ ก็ลองโกสมาใหม่ ได้แล้วคับๆ... จุ๊บๆทุกคนครับ..
                Last edited by hornetpc719; 22 Sep 2007, 10:59:08.

Comment

เจ้าวินพังตัวเดียว โดนเอี่ยวไปเยอะเลยนะครับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
                    เจ้าวินพังตัวเดียว โดนเอี่ยวไปเยอะเลยนะครับ
                    ผมก็เคยเป็นแต่เป็นกะโปรแกรมอื่นนะครับ หลังๆนี่ไม่Recoveryแล้วครับ Formatลงใหม่อย่างเดียว ถือโอกาสเปลี่ยนVersionโปรแกรมแบบสดๆไปเลยด้วย

Comment

Working...
                    X