Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะคล๊อกการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมยังไม่มีตัว3D Markนี่เลยครับ จะโหลดก็ไฟล์ใหญ่มากตั้ง100mb+คงหลายชั่วโมงอยู่อ่ะครับ
    เห็นพอเลื่อนไปแล้วมันจะมีเครื่องหมายตกใจแบบในรูปอ่ะครับ ควรพอแค่นั้นดีมั้ยครับ

รบกวนทีนะครับจะเสร็จแว้ว

Comment

Originally posted by rawin0123 View Post
      อ่าครับภาพแตกหรือค้างนี่คือในวินโดว์ปกติหรือใน3DMarkครับ
      ในตอนเทสโปรแกรม 3DMark ครับ เพราะคือการเทสว่าเล่นเกมส์จริงมันได้รึปาว
      เพราะ o/c การ์ดจอแล้วกด Test ผ่านได้ก็จริง แต่อาจจะไม่เสถียรก็เป็นได้ในวินโดวส์อาจจะไม่แสดงอาการ
      แต่เทสในเกมส์หรือ3DMark ถ้าม่รอดก็ลด Core/Mem ลงมาเพื่อให้เล่นเกมส์จริงได้ นะ
      *ถ้า o/c จนเดี้ยงไม่สามารถเข้าวินโดวส์ได้ให้เข้า Safe Mod ลบไดร์เวอร์ VGA ออกนะ แล้วจะเข้าได้

Comment

Originally posted by rawin0123 View Post
        ผมยังไม่มีตัว3D Markนี่เลยครับ จะโหลดก็ไฟล์ใหญ่มากตั้ง100mb+คงหลายชั่วโมงอยู่อ่ะครับ
        เห็นพอเลื่อนไปแล้วมันจะมีเครื่องหมายตกใจแบบในรูปอ่ะครับ ควรพอแค่นั้นดีมั้ยครับ

รบกวนทีนะครับจะเสร็จแว้ว
        ต้องรีสตาร์สเครื่องอะปาวนะ หรือ นี้ก็เป็นหมวด 3D แล้วมั้งครับ

Comment

5555+ เสียวสันหลังแว้ว ของคุณพี่คล๊อก การ์ดจอกับแรมเพิ่มประมาณกี่หน่วยอ่ะครับผมจะเอาประมาณนั้น

กลัวเดี้ยงๆมากๆแผ่นก็หายไม่รู้ไปไหนแล้ว
          Last edited by rawin0123; 21 Sep 2007, 23:35:42.

Comment

เสร็จแล้วขอวิธีจบการคล๊อกด้วยครับว่าต้องติ๊กถูกตรงไหนก่อนกด ok->restart อ๊ะป่าวครับ

Comment

เย้วๆ

Comment

เสร็จแล้วขอวิธีจบการคล๊อกด้วยครับว่าต้องติ๊กถูกตรงไหนก่อนกด ok->restart อ๊ะป่าวครับ
                สงสัยการ์ดจอท่านไม่มีหมวดให้เลือก 3D ครับ (นั้นละ o/c ได้เลย)
                ส่วนการ o/c ได้ไกลเท่าใหร่นั้น ก็ขึ้นกับ System เราว่าจะสามารถพาไปได้ไกลแค่ใหน และความพอใจเราด้วย
                *การ o/c ควรเตรียมแผ่น XP (อาจจะได้ลงวินโดวส์ใหม่) / เปิดฝาเคสรอใว้ (เผื่อจะได้ Clear CMOS ง่ายๆ)

Comment

.......

Comment

5555+รอบแรกผมได้ลงวินโดว์ใหม่เลย เข้าเซฟโหมดไม่ได้กำจริงๆ รอบสองเกือบเอาคืนไม่ได้ ต้องเข้าไปลบไดรเวอร์กาดออก เคลียร์โคมอสด้วย เซ็ง เกือบเอาคืนม่ะได้ สงสัยจะแรงเกินพิกัด55+ ผมเริ่มมีปัญหากับเพาเวอร์แล้ว
                    มันอัดไม่ค่อยขึ้นเหมือนเดิมอ่ะ แล้วเวลาเปิดเครื่องมันติดๆดับๆด้วย เพาเวอร์ใกล้ไปแล้วแหงๆ5555+

Comment

ง่า วันนั้นผมลากไปทีละ 50-100 เลย อุอุ คิดแล้วเสียว - - พึงเคยหัดเหมือนกัน

Comment

Working...
                      X