Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd เร็วๆนี้จะมีอะไรออกมาสู้กับ conroe มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd เร็วๆนี้จะมีอะไรออกมาสู้กับ conroe มั๊ยครับ

ตอนนี้ amd ตันแล้วหรือครับ หรือซุ่มทำอะไรอยู่เห็นราคาแล้วมันต่างกันมากๆเลย

ชนะด้วยราคาไง

แต่ผมว่าต้องมีไม้ตายก้นหีบแน่ๆเลย

Comment

อาจจะสู้ด้วยราคาที่ถูกกว่า เจาะตลาดบนและล่าง แล้วปล่อยให้คอนโรลทำตลาดระดับบน
      -------------------------------------------------
      คอนโรล เท่าที่ผมตามข่าว ในต่างประเทศ ไม่เป็นที่ตื่นเต้นหรือตื่นตาตื่นใจอะไร สำหรับโน้มน้าวจิตใจ อัพเกรดคอม หรือ มีความจำเป็นที่จะต้องหาซื้อมาเล่น
      -------------------------------------------------
      แต่มีผลกับคนไทยมากกว่า กับประสิทธิภาพที่เหนือชั้นแต่ราคาแพง และเมนบอร์ดที่รองรับก็ราคาค่อนข้างสูง
      ถ้าทางเลือกสำหรับไฮคลาส คำตอบคือ คอนโรล
      ซีพียูระดับล่างและกลางในความคุ้มค่าต่อเงินที่จ่ายไป ผมเองยังมองว่าตอนนี้ เอเอ็มดีไม่ได้เสียเปรียบ อินเทลแต่อย่างใดครับ
      ความเสียหายยังไม่สูง และ ไม่จำเป็นอะไรที่ เอเอ็มดีจะปล่อยซีพียูในระดับบนราคาแพงชะลูดมา สู้กับคอนโรล
      แต่หมัดที่ผมได้ยินข่าวมาคือ HYPERTRANSPORT เวอร์ชั่นใหม่ ระบบบัสจะมีความเร็วสูงขึ้นกว่าเดิม อีก 1 ขั้น
      และแว่วๆมาว่า 4 คอร์ผ่านการทดสอบประสิทธิภาพและพร้อมที่จะวางตลาดในระยะเวลาอันใกล้
      หมัดเด็ดจริงหรือไม่ ผมก็ไม่ทราบ ต้องรอดูครับ อิอิ

Comment

มันน่าจะเป็นหลักการตลาดของ ทั้ง2นะครับ ฝ่ายนึงขึ้นนำ พอนานไป อีกฝ่ายนึงก็ขึ้นแซง . . เทคโนโลยีคงไม่มีที่สิ้นสุด แน่ๆ. .

นิงัยๆ ก็เด๋วจะมา คู่กับ ATI แย้ว

Comment

กลัวอย่างเดียวหมัดเด็ด4คอร์จาราคา*4ตามน่ะสิ

Comment

Working...
          X