Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อมือใหม่อยากเล่นน้ำ ^o^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อมือใหม่อยากเล่นน้ำ ^o^

System... (Explosively & lovezx55)
    Pentium 4 3.06 GHz.
    Asus P5N
    Asus 7600GS Silent
    Water Cooling By TT Big Water 745
    สภาพออกมา มันก็จะเป็นอย่างนี้.....
    .......ช่วยแนะนำทีคับ ว่าจะจัดสายยังไงให้ดูดี.......

ส่วนนี่เป็นเจ้าตัวปัญหาคับ เพราะหัวมันเล็กกว่าสายยาง

Comment

Comment

บล็อค VGA ตัวนี้มันไม่เย็นเหรอท่าน ทำไมใส่แล้วยังตั้ง 55 ง่ะ

Comment

ขนาดมือไหม่นะนิ

Comment

Originally posted by dears View Post
            บล็อค VGA ตัวนี้มันไม่เย็นเหรอท่าน ทำไมใส่แล้วยังตั้ง 55 ง่ะ
            ซิ้งเดิมๆมัน65-70 เลยนะท่าน หุหุ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
              ซิ้งเดิมๆมัน65-70 เลยนะท่าน หุหุ
              งั้นแปลว่าช่วยได้เยอะเลยง่ะ หุหุ น่าสน....

Comment

แต่ราคาใช่ย่อยคับ T-T

Comment

ใช่เลยคับถูก

Comment

อยากทำบ้างจัง แตกลัวน้ำรั่วอะ^^

Comment

อืม ไม ผมคิดว่า ถ้าเรา้น้ำมันต้องเย็นกว่านัน้ นะครับ ไมมันแค่ 29 เองอะ ผมใช้ซิงค์ HR 01 ประมาน 25-28 นะท่านไม่ติดพัดลมนะ เดียวต้องคิดใหม่แล้ว

Comment

มีข้อแนะนำอยู่ข้อนึงง่ะ
                        ลองต่อน้ำที่ออกจากปั้มผ่านเข้าหม้อน้ำ1ตอนก่อนง่ะ แล้วค่อยยิ่งเข้าบล็อคCPU ประมาณว่าเอาน้ำเย็นเข้าไปหน่อย น่าจะแจ่มกว่าเดิม

Comment

ค่าตัว เท่าไหร่ครับ เนี้ย

Comment

สายยางยาวไปครับ

พยายามทำลูปน้ำให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับผม

จากที่ดูตอนนี้ เอาปั้มกับถังพัก ขึ้นไปไว้บนเคสครับ จะทำให้ระยะของ

หม้อทำถึงถังพัก สั้นลง

ระยะจาก VGA ไปยังหม้อน้ำตัวเล็ก สายยาวมากครับ พยายามลดให้มันสั้นกว่านี้ได้ จะดีมากเลย

เพราะจะได้ไม่เสียแรงดันน้ำมาก เพราะปั้มตัวนี้มันไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ (400 ลิตร/ช.ม.) ถ้าเทียบกับปั้มรุ่นใหญ่ ๆ

ที่อยู่ประมาณ 700-1200 ลิตร/ช.ม.

ลองจัดแบบผมก็ได้ครับ สั้นดี ลูปน้ำรวมทั้งหมดก็ 2.8 เมตรครับ

ปั้ม >> CPU >> VGA >> หม้อน้ำ 120 >> หม้อน้ำ 240 >> ถังพัก

Comment

Originally posted by sync713n View Post
                              อืม ไม ผมคิดว่า ถ้าเรา้น้ำมันต้องเย็นกว่านัน้ นะครับ ไมมันแค่ 29 เองอะ ผมใช้ซิงค์ HR 01 ประมาน 25-28 นะท่านไม่ติดพัดลมนะ เดียวต้องคิดใหม่แล้ว
                              เป็นที่บล็อคครับท่าน บล็อค TT เดิม ๆ ห่วยมาก

ทำไว้แค่ให้น้ำไหลผ่านเฉย ๆ ไม่ได้มีฟินทองแดงเหมือนบล็อครุ่นอื่น

ต้องเปลี่ยนบล็อคครับท่าน คราวนี้ล่ะ เย็นสะใจแน่

Comment

Working...
                              X