Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอไหม้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอไหม้

ถามหน่อยครับ ว่าถ้าซื้อการ์ดจอมา เสียบใช้งานปกติ แล้วมีปัญหา เกิดรอยไหม้บนการ์ดจอ สามารถเคลมเพื่อเปลี่ยนตัวใหม่ได้ป่าวครับ ตัวนี้ประกัน A&L

ลองให้เขาดูก่อนครับ เอายางลบมาขัดหรือเอาอะไรก็ที่ทำให้รอยไหม้หาย ไหม้ส่วนใหญ่เครมไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับคุณ sc คือมันเปนรอยไหม้ ที่จ่ายไฟอะครับ เหนเพื่อนบอกตัวรีกูเรเตอร์ อะไรประมาณนี้แหละ จะเหนเลยว่าไหม้ ถึงจะซื้อมาใหม่ไม่ถึงสองวัน ก้อเคลมไม่ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

ยี่ห้ออะไร ครับ ที่ไหม้ น่ะ

Comment

ไม่เกิน 7 วันรีบไปเปลี่ยนด่วน จะได้ของใหม่กลับมาเลย หลังจากนั้นก็จะโดนอ้างโน้นอ้างนี้ ล่าสุด ที่เอาไปเครม การ์ดของเราใหม่กริป โดนเปลี่ยนการ์ดเก่ามาโอเค การ์ดไม่เสีย แต่ใหม่กะเก่าเสียความรู้สึกครับ

Comment

sapphire 2600xt ddr4 ครับ

Comment

เคยใช้นานละเล่น need3 (กดสูตรโกงอยู่ดี) คอมดับ ก็เลยกดเปิดใหม่มีกลิ่นพร้อมเสียง เปิดดูข้างใน ชิปข้างในตัวนึงมัน
              ระเบิด เอาไปเครม เครมได้ซะงั้น คิดว่ามันอยู่ที่การเจรจานะ เพราะตอนเอาไปเครมรู้จักกะร้าน ร้านเค้าบอกเด่วจะลองกับบริษัทให้พูดให้ เสีย300ได้ตัวใหม่
              รุ่นที่ว่าเป็น x550 เหตุการเกิดตอน 2 ปีกว่าๆๆ

สรุปคือลองไปเจรจาดูครับ

อีกนิดครับ งบ 4000 ได้การ์ดจอรุ่นไหนครับถอยเดินหน้าเลือกไม่ถูกเลยครับ

Comment

เจอแผง PCB ไหม้ โอกาศเครมยาก

หากไหม้น้อย หรือ ไหม้ใน แต่งหน้าศพดีๆเอาไปเครมได้

Comment

ไหม้นี่เครม ยากครับ ยกเว้น เอาไป... ครับ

ต้องเนียนๆ+ไม่มีกลิ่นครับ

Comment

เครมยากครับ

Comment

แต่งศพดีๆ ไปก่อนคับ ชัวสุด

Comment

.............

Comment

แต่งศพให้เนียน แล้วก็ไปเคลมครับ ถ้าเค้าเทสแล้วไหม้เพิ่มอีก ก็บอกว่า ตอนผมใช้ไมได้ไหม้ คุณทำไหม้คุณต้องรับผิดชอบ เข้มๆ ไว้ สู้ๆ 5*5*5*5

Comment

ไป Oc มันรึป่าวครับ

Comment

ส่งรูปให้ดูได้ไหมครับ เป็นตัวอย่างนิดนึง
                              คือตอนนี้เท่าที่เจอการประกอบ การเลือกอุปกรณ์ที่นำมาใช้ บางทีมันลดคุณภาพลงครับ เลยมีปัญหา

Comment

Working...
                              X