Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับไดรเวอร์ NVIDIA ForceWare 162.18

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับไดรเวอร์ NVIDIA ForceWare 162.18

ตอนนี้ใช้การ์ดจอ สปาค 7300 LE [/COLOR]อยู่ ใช้ไดเวอร์ที่แถมให้มาครับ ผมได้ลงไดรเวอร์ NVIDIA ForceWare 162.18 ตอนลงก็ปกติทุกขั้นตอน เมื่อมันให้รีสตาร์ท ก็รีสตาร์ทได้แต่พอบูสเครื่องก็ขึ้นจอสีฟ้าแล้วมีภาษาอังกฤษทั้งหน้าจอ ผมต้องกดรีสตาร์ทเองแล้วเข้าเซฟโหมดลงไดเวอร์ที่แถมมาก็หายเป็นปกติ อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ

ก่อนติดตั้งไม่ทราบว่าลบตัวเก่าออกเรียบร้อยยังงับ
    งั้นข้ามไปเล่น 162.50 เลยดีกว่า รับรองแจ่มกว่า 162.18 ชัวร์....

Comment

Update โดยตรงเลยดีกว่าน่ะ เคยใช้เเผ่นที่เเถมมาทำปวดหัวมาหลายรายการเเล้ว ทั้งบอร์ดทั้งการ์ดเลย

Comment

ตัวเก่านั้นลบตรงไหนครับ
        NVIDIA ForceWare 162.50 ทำแล้วครับมันก็ขึ้นจอสีฟ้าและภาษาอักฤษที่ขึ้น(ผมคัดมาเฉพาะที่คิดว่าสำคัญ)
        The problem seems to be caused by the following file: nv4_disp.dll
        PAGE_FAULT_IN_NONPAGE_AREG
        If this is the first time you've seen this stop error screen,restart your computer.
        Techinical infor mation:
        ***STOP: 0x00000050 (0x88000094,0x00000000,0xBF9D51A3,0x00000000)
        ***nv_disp.dll - address BF9D5143 base at BF9D4000,datestamp 44dd4897
        มันเกิดจากอะไรครับ

Comment

ลบตัวเก่าโดยการเข้าไป add remove program ง่ะ เลือก Nvedia driver
          รีสตารท์ก่อนทีนึง แล้วค่อลงตัวใหม่เข้าไป....

Comment

ขอบคุณ dears ครับ ไม่เป็นแล้วครับ

Comment

Working...
            X