Announcement

Collapse
No announcement yet.

galaxy 7600gs ddr3 ร้อนตับแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy 7600gs ddr3 ร้อนตับแตก

พอดีเพิ่งได้กาแลคซี่7600gs ddr3มาครับ เปิดมาเช็คอุณหภูมิได้84องศา!!!งงเลยครับท่าน ทำไมมันถึงร้อนแบบนี้ หรือว่าเซนเซอร์มันเเพี้ยนครับ เพราะว่าไม่ได้ocอะไรเลยอะ

จะทำไงดีครับเนี่ย งงไปหมดแล้ว

ตะลึง !!!

ลอง check ดีว่า sensor ผิดปกติมั้ยครับ

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      ตะลึง !!!

ลอง check ดีว่า sensor ผิดปกติมั้ยครับ
      เด๋วจะลองเช็คดูครับ ไม่ทราบว่าถ้าเซ็นเซอร์เพี้ยนเนี่ย จะมีวิธีแก้มั้ยครับ หรือต้องเคลมอย่างเดว ประกันhwh

Comment

OMG! อะไรมันจะร้อนขนาดนั้น -*-

Comment

ผมลองจับซิงค์ดู ยังอุ่นๆเลยอะ พัดลมก้อหมุนตามปกติอะครับ เลยงงเนี่ย สงสัยเซนเซอร์จาเพี้ยนอะ

Comment

ยินดีด้วยครับได้รับของแล้ว ลองเอามือแตที่การ์ดขนาดรันเกมว่าร้อนรือเปล่า ร้อน85องศานิ้วไหม้ได้ครับ ใช้โปรแกรมอะไรเช็ดครับ ลองโปร..RivaTuner

Comment

Originally posted by sc View Post
              ยินดีด้วยครับได้รับของแล้ว ลองเอามือแตที่การ์ดขนาดรันเกมว่าร้อนรือเปล่า ร้อน85องศานิ้วไหม้ได้ครับ ใช้โปรแกรมอะไรเช็ดครับ ลองโปร..RivaTuner
              ผมใช้ทั้งati tools riva tuner everest แสดงเหมือนกันหมดครับ idle84 ใช้ati toolสแกนartifactไรนั่นอะ มันขึั้นไปเปน120-130เลยอะ งงเลย แต่ภาพไม่แตกไรเลยอะ เหอๆ

Comment

เทสตู้ปลาแบบดิบๆ ได้9600นิดๆครับ กับ162.18อะ

ไม่มีอาการใดๆ ซิงค์ร้อนขึ้นนิดหน่อย

Comment

เชิญทางนี้เลยครับ ผมเคยแก้แล้วหายครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=galaxy+7600gs

Comment

Originally posted by u4313190 View Post
                    เชิญทางนี้เลยครับ ผมเคยแก้แล้วหายครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=galaxy+7600gs
                    เด๋วจะลองดูครับ ขอบคุนครับ

Comment

ดูคับ ความร้อนแรงของมัน กราฟของati toolsแสดงไม่ได้เลยอะ 130องศา ผมเทส5นาที ไม่มีภาพแตก หรือค้าง
                      Attached Files

Comment

ของผม idel 49-51 ครับรุ่นเดียวกันซิงค์เดิม

Comment

หรือว่าเป็นเพราะเจ้านี่ครับ ผมใช้nibitor เปิดเช็คไบออสดู สังเกตุfanspeedดูครับ มันต้องไว้ที่40%เองอะ ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มันปรับรอบพัดลมได้ด้วยหรือครับ

ตอนนี้OCไปที่650/1600ครับ คาดว่าไปได้ไกลกว่านี้อีกครับ แต่รอเช็คเรื่องความร้อนก่อน
                          Attached Files

Comment

ลบโปรแกรม ไดเวอร์ แล้วติดตั้งใหม่อีกทีครับ เพี้ยนแล้ว ความร้อนขนาดนั้นการ์ดไหม้แล้วครับ

Comment

ลองไดรเวอร์ล่าสุดแล้วครับ ยังเป็นเหมือนเดิม จะส่งเคลมได้ป่าวเนี่ย เหอะๆ

Comment

Working...
                              X