Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI HD2400 PRO EX 256 เจอcabal แล้วปวดหัวช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI HD2400 PRO EX 256 เจอcabal แล้วปวดหัวช่วยทีครับ

ปรับยังไงก็เห็นภาพโปร่งแสงเป็นแผ่นๆ มันไม่ใสครับ เช่น กอหญ้า เห็นต้นหญ้าแปะอยู่กับแผ่นโปร่งแสงสีเทาๆเป็นสี่เหลี่ยมแบนๆเลยครับ
    เครื่องผม ใช้winxp pro ครับ วานท่านเซียนๆ ati มาช่วยแถลงข้อข้องใจให้ทีครับ ปรับตรงไหนดี ปัวหัวไปหมดแล้วครับ
    ออ ผมมีการ์ด 2 อันครับ อีกตัว gf8400 gs xfx ลื่นไหลดีครับ แต่ATI 2400HD มีปัญหาตามที่เล่ามา

Last edited by jacopman; 22 Sep 2007, 18:44:29.

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ยัง ครับ

Comment

Originally posted by kurak View Post
      ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ยัง ครับ
      ตามนี้ครับ
      Last edited by TWK.; 22 Sep 2007, 18:56:03.

Comment

โหลดตัวล่าสุด มาจาก ati.com แล้วครับก็ยังไม่หาย หรือใช้ driver ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
        ถ้าจะกรุณา แนะนำการปรับให้ด้วยจะดีมากครับ ผมเคยทำแต่ ของ GF เจอ ATI เข้าไปปวดหัวตึบ

Comment

Originally posted by jacopman View Post
          โหลดตัวล่าสุด มาจาก ati.com แล้วครับก็ยังไม่หาย หรือใช้ driver ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
          ถ้าจะกรุณา แนะนำการปรับให้ด้วยจะดีมากครับ ผมเคยทำแต่ ของ GF เจอ ATI เข้าไปปวดหัวตึบ
          ตัวล่าสุดไม่ได้ดี/เสถียร สำหรับการ์ดจอบางตัวครับ
          ลองโหลดตัวย้อนๆ เก่ากว่านี้ซัก 2 -3 เวอร์ชั่นนะ ท่าน
          7.6 / 7.5 นะ
          *ผมมี Driver VGA ของ NVIDIA เป็น 10 ๆ ตัวครับ กันเหนียว

Comment

ใหม่สุดก็ยังไม่ดี ตามนั้น เอาลงไปลองซักลงไปแค่ 1 พอลองดูถ้ายังไม่ได้ก็ 2-3 ตามTWK.

Comment

กำลังลองหาโหลด เริ่ม ซัก 7.1 ดูก่อนครับ เดี๋ยวผลเป็นไงจะมาแจ้งไว้นะครับ ขอบคุณทุกท่านจริงๆ

Comment

รอชมคับ^^

Comment

ไม่หายหรอกครับ ไอ้ตัวการ์ดจอเอาแต่ใจ Series 2000 ของ ATI อยากเล่น Cabal ต้องลง Window Vista ถึงจะหายครับ เอ้อ แล้วต้องลงไดรเว่อของวิสต้าให้ตรงกับตัวที่ลงด้วยนะ แนะนำ 64 bit ครับ

ขี้งอนกับไดรเว่อ เอาแต่ใจชอบเลือกคบเกม แถม หน้าตาการ์ดจอยังสวยน่ารักอีก เห้อ อดเอานะ ถ้าไปสู่ขอ ATI Series 2000 มาแร้วอ่ะ ต้องเอาใจเป็นพิเศษ ฮ่าๆ

ปล. ชอบ แบบ ไม่ขี้งอน(ไม่ค่อยเลือกไดรเว่อ) เอาใจสารพัด(Oc ได้ไกล) เล่นเกมกับคุณได้ลื่นไหล(เฟรมเรทสูง) หันไปคบ Nvidia ดีกว่านะ

Comment

คาบาลนี่มันปัญหากับการ์ดจอจริงๆ -*-

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                      ไม่หายหรอกครับ ไอ้ตัวการ์ดจอเอาแต่ใจ Series 2000 ของ ATI อยากเล่น Cabal ต้องลง Window Vista ถึงจะหายครับ เอ้อ แล้วต้องลงไดรเว่อของวิสต้าให้ตรงกับตัวที่ลงด้วยนะ แนะนำ 64 bit ครับ

ขี้งอนกับไดรเว่อ เอาแต่ใจชอบเลือกคบเกม แถม หน้าตาการ์ดจอยังสวยน่ารักอีก เห้อ อดเอานะ ถ้าไปสู่ขอ ATI Series 2000 มาแร้วอ่ะ ต้องเอาใจเป็นพิเศษ ฮ่าๆ

ปล. ชอบ แบบ ไม่ขี้งอน(ไม่ค่อยเลือกไดรเว่อ) เอาใจสารพัด(Oc ได้ไกล) เล่นเกมกับคุณได้ลื่นไหล(เฟรมเรทสูง) หันไปคบ Nvidia ดีกว่านะ
                      ผู้รู้มาตอบละ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        คาบาลนี่มันปัญหากับการ์ดจอจริงๆ -*-
                        เนอะ..

Comment

ปวดกระบาลจริงๆ ไม่หายจริงๆครับ

Comment

ไม่ยากครับ
                            คิดซะว่ามันเป็นกราฟิคของเกมแบบ DX11
                            เป็นแบบแสงสีแบบเหลี่ยมสมจริง

หรือการประมวลผลแบบ 6 แฉกแบบสุดยอด ทำให้ภาพออกมา เป็นเหลี่ยมตามที่เห็น จบ ..

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                              ไม่ยากครับ
                              คิดซะว่ามันเป็นกราฟิคของเกมแบบ DX11
                              เป็นแบบแสงสีแบบเหลี่ยมสมจริง

หรือการประมวลผลแบบ 6 แฉกแบบสุดยอด ทำให้ภาพออกมา เป็นเหลี่ยมตามที่เห็น จบ ..
                              --"

Comment

Working...
                              X