Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูหน่อยคับ มันรีสตาร์บ่อยเหลือเกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูหน่อยคับ มันรีสตาร์บ่อยเหลือเกิน

เวลาผมเปิดเครื่องแล้วเข้าหน้าวินโดวได้แ๊ป๊บนึ่งมันก้อเกิดอาการรีสตาร์เอง

ช่วยหน่อยคับบบบ
    ลงวินโดวไหม่ก้อยังเป็นอยู่

Comment

ถอดถ่านเมนบอน์ดออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ เปิดเครื่องดูครับ (Clear CMOS)
      เผื่อ BIOS เอ๋อ
      ถ้ายังไม่หายก็ควรดูพวก PSU (พาวเวอร์ซัพพลาย) / แรม / 2 ตัวนี้ละครับที่น่าสงสัย
      Last edited by TWK.; 22 Sep 2007, 18:43:16.

Comment

ถ้าไม่คล็อก ก้อลองเปลี่ยน psu ดูครับ

อ้อ switch หน้าเคส ก้ออย่าได้ไว้วางใจนะครับ ลองเช็คดูด้วย

Comment

อย่างนี้ต้องแรมครับมันมีปัญหาที่แรมเท่าที่ผมมีประสบการณ์มานะครับ

Comment

ลอดถอดแรม เอายางลบมาขัดตรงทอง ๆ ดูก่อนครับ

Comment

ดูที่ สวิต กับ PSU ดูนะครับ

Comment

ถ้า oc ก้ดูที่บัสแรมเลยครับ ว่ามากไปอ่ะเป่า ผมเคย บัสมันสุงไปต้องลดลงมาหน่อยครัย ถ้าไม่หายรองเอาแรมอันอื่นมาใสดูผมเคยเป็น

Comment

Working...
                X