Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 400

Support DDR2 667/533/400 DDR2 SDRAM
    ไอ้400ข้างบนมันคือDDR1หรือป่าวครับ

DDR2 เริ่มกันที่ 533 นะ

หรือมันมีแต่ผมไม่เคยเห็น

Comment

ผมว่า DDR 400 แต่ DDR มันมีสูงกว่า 400 ครับ คือรุ่นแรงอะครับ มันจะมีมากกว่า บัส 400 ครับ

533 มันเริ่มที่ DDR2 หนิครับ

Comment

ตามข้อความ น่าจะเป็น ddr2 400 ครับ

หรือดูที่สลอต ถ้ามี 2 แบบ ก็ใส่ได้

แต่ถ้าแบบเดียว ก็ต้องเป็น ddr2 ครับ

Comment

''งงกันเข้าไป'' ใครรู้มาบอกกันที

Comment

ddr2 400ก็มีครับ แต่ตอนนี้ไม่มีขายแล้วครับเขาเล่น533เป็นอย่างตำครับ

Comment

มีคับ DDR2 400 เป็นรุ่นแรกเลยที่ทำออกมา น่าจะเป็น ยี่ห้อ ROX นะคับ

Comment

เห็นมีขายที่ 533 ครับ 400 ผมเองก็ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ

Comment

ไม่เคยเห็น 400 แต่บอร์ดผมมันรับตั้งแต่ 400/533/667/800 ผมก็ว่านะจะมีนะครับ

Comment

ก็บอดไว้ ซับพอท แบบทดแรม 1:1 ไงครับ แหมๆๆ ทำงง

Comment

แล้วมันดีกว่ายังไงครับ1ต่อ1 ความรู้น้อยขอบคุณ

Comment

เอาไว้ overclock ไงครับ ถ้าแรมไปไหวก็ทดเอา
                        แบบมีแรม 533 เงี้ย ใช้ P4 บัส 400 อยู่แล้ว ก็ปรับไปเป็น 1:1 ก็จะเปง 400แล้วลาก ไรเงี้ยครับ

เพราะถ้า ใช้บัสแรม 533 ก็จะไปได้ไม่ไกลนักอ่ะครับ

Comment

DDR2 เริ่มตันที่ความเร็ว 400 MHz จากนั้น ค่อยพัฒนามาเรื่อยๆ นะครับ ตอนนี้เกิน 1000 MHz แล้วครับ ส่วนที่ซื้อความเร็วสูงๆ เนื่องจากเอาไว้ื Oc นะครับ เพราะส่วนใหญ่ CPU ได้ บอร์ดได้ ตันที่ แรมก็มากครับ

Comment

Working...
                          X