Announcement

Collapse
No announcement yet.

คล๊อกการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คล๊อกการ์ดจอครับ

ผมคล๊อกไปเมื่อ2วันก่อน การ์ดจอผม GF FX5200 (Winfast) 128mb 128bit

ใช้RivaTunerปรับจาก 250MHz -> 291MHz กับแรมตัวล่าง472MHz -> 500MHz

ไม่ทราบว่าเยอะเกินไปหรือปล่าวครับ กลัวเจ๊ง ทำไมปรับแล้วมัดอืดๆชอบกล ครับ

ก้อดูอุณหภูมิ อะคับถ้าไม่สูกเกินไปก้อเล่นได้คับ
    ดูจากใน riva tunner ได้เลย^^

Comment

ขอทราบวิธีดูอุณหภูมิหน่อยครับ ผมกดดูแล้วมันขึ้นเป็นกราฟเหมือนในรูปอ่ะครับ ไม่เห็นมีกราฟอุณหภูมิเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงส่วนไหนครับ ขอรูปด้วยยิ่งดี ^^"

แล้วควรร้อนไม่เกินเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

...

Comment

จะดูอุณหภูมิ การ์ดก้อต้อง support ด้วยนะครับ ถ้าไม่มีเซนเซอร์โปรแกรมมันก้ออ่านไม่เจอหรอก

Comment

การ์ดจอของท่านสงสันไม่มีเซนเซอร์วัดอุณภูมิมั้งครับ

Comment

มีวิธีดูทางอื่นไหมครับ

Comment

Originally posted by rawin0123 View Post
                มีวิธีดูทางอื่นไหมครับ
                ไม่มีครับ
                เอามือจับวัดเลย หุหุหุ ระวังร้อนละ

Comment

เอานิ้วจิ้ม ตรงส่วน Package ที่เป็นสีดำๆนะครับ แล้วใช้ความรู้สึกประมาณเอาอ่ะครับ

ถ้าจิ้มขามันเดี๋ยวเสียวซ้า...... หรืออีกวิธีนึงแตะที่ด้านหลัง Chip โดยต้องยืนบนฉนวน 100% เช่นรองเท้าแห้งๆ พลาสติก ฯลฯ

ถ้าอุ่นๆจิ้มได้นาน ก็อยู่ประมาณ 40-50

ถ้าอุ่นมากจิ้มได้ซักพักแล้วต้องถอนนิ้วออก ก็ประมาณ 50-60

ถ้าร้อนแบบว่าจิ้มปุ๊บสะดุ้ง ก็ประมาณ 60 >> ......

ประมาณนี้ครับ

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                    เอานิ้วจิ้ม ตรงส่วน Package ที่เป็นสีดำๆนะครับ แล้วใช้ความรู้สึกประมาณเอาอ่ะครับ

ถ้าจิ้มขามันเดี๋ยวเสียวซ้า...... หรืออีกวิธีนึงแตะที่ด้านหลัง Chip โดยต้องยืนบนฉนวน 100% เช่นรองเท้าแห้งๆ พลาสติก ฯลฯ

ถ้าอุ่นๆจิ้มได้นาน ก็อยู่ประมาณ 40-50

ถ้าอุ่นมากจิ้มได้ซักพักแล้วต้องถอนนิ้วออก ก็ประมาณ 50-60

ถ้าร้อนแบบว่าจิ้มปุ๊บสะดุ้ง ก็ประมาณ 60 >> ......

ประมาณนี้ครับ
                    ความรู้ทั้งนั้น
                    ถ้า 100c กว่าๆ นี้เป็นไงครับ ถ้าจับ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ความรู้ทั้งนั้น
                      ถ้า 100c กว่าๆ นี้เป็นไงครับ ถ้าจับ นะ
                      มือลวกพอดีครับ

Comment

ชิฟดำๆจับแล้วรู้สึกดีเลยครับ อ้า เอ้ย มันอุ่นๆนะคับ ตรงชิฟดำตัวเลกๆนะ

Comment

Originally posted by rawin0123 View Post
                          ชิฟดำๆจับแล้วรู้สึกดีเลยครับ อ้า เอ้ย มันอุ่นๆนะคับ ตรงชิฟดำตัวเลกๆนะ
                          อุ่นก็ประมาณ 50-60c มั้ง full น่าจะ 80c ชิวๆ ครับสบายๆ

Comment

Working...
                          X