เรื่องมีอยู่ว่า ผมจะต้องย้ายบ้านไปอยู่นอกเขตเมืองแทนเจ้าของบ้านที่พึ่งจะตายไป และแบกคอมไปด้วย เห็นว่ามีโทรศัพท์บ้านใช้ก็เลยไปขอใช้ Internet ของ TT&T (MAXNET) แต่ว่ามันใกลมาก ประมาณ 5.6 กม. Router ของ TT&T รับสัญญาณได้แค่ 4 กม. เค้าเลยแนะนำให้ซื้อ Router มาต่างหากแล้วค่อยไปขอ IP ใครเคยเป็นแบบนี้เหรือรู้เรื่อง Router รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่ต้องแรงมาก แค่ 6 กม. ก็โอเคแล้ว บอกราคาด้วยครับ จะได้เตรียมตังค์ได้ถูก