Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับการแปลงไฟล์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอความรู้เกี่ยวกับการแปลงไฟล์คับ

ท่านผู้ได ทราบแหล่งข้อมูลหรือเข้าใจรบกวนนิดนึงคับ พอดีจะต้องทำด่วน(เอาไปไช้กับเครื่องเล่น DVD ธรรมดาคับ)
    อย่าง .AVI ถ้าเราจะไรท์ลงแผ่นควรจะเอาลงแผ่นประเภทไหน BITRATE ตั้งขนาดไหนดีคับ
    รบกวนหน่อยนะคับ
    Last edited by rungkamnan; 23 Sep 2007, 13:00:36.

สีตัวหนังสือ บาดตาคับ

Comment

Originally posted by aunj View Post
      สีตัวหนังสือ บาดตาคับ

เปลี่ยนแล้วคับ

Comment

หมายถึงเอาไฟล์ avi ไปดูบน DVD หรือหมายถึงแปลง avi เป็น DVD ครับ

แต่สำหรับ bitrate ผมบอกไว้คร่าวๆก่อนละกัน

ถ้าเครื่อง DVD ดูไฟล์ avi ได้ ให้แปลงเป็น avi ที่ ใช้ codec ของ xvid ใช่ bitrate 23.976

แต่ถ้าจะแปลงเป็น dvd ใช้พวกโปรแกรมแปลงได้เลยครับ มันจะกำหนด bitrate ให้เอง แต่โดยปกติ bitrate ของ DVD จะมี 2 แบบ คือ 29.97 กับ 30

Comment

ตรงตามที่ท่าน บลูลิงค์ ว่าเลยครับ แปลงเป้น xvid ครับ บิตเรทผมไม่ค่อยแน่ใจครับ ตามท่าน บลูลิงค์ ละกันนะครับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ _/\_

Comment

Working...
            X