Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มRamแล้วเครื่องมันไม่เห็น!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มRamแล้วเครื่องมันไม่เห็น!!!

MB ที่ใช้เป็นของ ASUS A7V333 เป็น Socket A 462 ในตอนแรกผมมีแรมอยู่ 512M/400 แล้วผมซื้อ Ram มาเพิ่มอีก 1G/400 ผมใส่ 1G ไว้ที่ Slot 1 แล้วใส่ 512/400 ไว้ที่ Slot 2 แต่แล้วเครื่องมันเห็นmemory แค่ 1G หายไป 512 รบกวนช่วยแนะนำทีน่ะคับ (ผมเช็คในโปรแกรม CPUZ มันเห็น Ram ใส่อยู่ทั้ง 2 Slot) ขอคำแนะนำจากผู้รู้ช่วยหน่อยคับ+++
    Last edited by tntton; 23 Sep 2007, 16:00:53.

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ผมเลยลองสลับช่องไปเรื่อยๆอะ จนมันเจองะ

Comment

ต้องลองถอดมาขัดๆถูๆกันหน่อยแว้ว เครียร์ไบออสใหม่แล้วลุยโล้ด....

Comment

Working...
      X