Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclock ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclock ASUS

เข้าไปในBIOSแล้วต้องเข้าไปในส่วนไหนต่อครับ หาไม่เจอ ขอวิธีทำด้วยยิ่งดีครับ

ใครมีMSNขอหน่อยนะครับอยากปรึกษา

รอท่านที่ใช้ ASUS มาบอกอย่างละเอียดครับ
    จิ๊กกะบ๋วย หลบ 555+
    *ถ้ายังไม่เคย o/c มาก่อน แนะนำให้อ่านๆ ก่อนนะครับแล้วค่อยทำ

Comment

อ่านมาแล้วครับ แต่เห็นเป็นคนละยี่ห้อกันเลยไม่รู้จะทำยังไงครับ ตอนนี้amd 1.15 คิดว่าจะไปได้ถึงไหนครับเอาปลอดภัยๆ

Comment

mode ประหยัดไฟและเย็นยะเยือก
        ht 3x-4x
        Cpu Run 2.380-2.550 (8.5*280-300)
        Vcore 1.150-1.2
        Cpu Temp 44-50c On Original sink
        Ram run 476-500+ ใน cpuz จะแสดงแบบนี้แต่จริง ๆ ถ้าตัวคูณเป็นทศนิยมแรมจะวิ่งจริงต่ำกว่าคือ (400-450)
        CL 4 4 4 12 16 or 5 5 5 15 20
        Vdim 1.8-1.95

อันนี้เสริมนะครับค่าแรมสำคัญที่ควรรู้ไว้กับค่าไฟ
        มันจะมีค่าแรมอีกตัวอยู่ในหน้า advance นะครับ Trfc ตัวนี้ให้ปรับเป็น 3
        และมีไฟ offset อีกอันนึงให้ปรับเป็น 50 นะครับ (อันนี้รู้สึกอยู่แถว ๆ หน้า cpu หรือหน้าไฟ cpu เนี้ยแหละจะมี advance ให้ปรับ)

โหมดนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่อยากเจอความร้อนและอยากได้แรมแบนวิทสูง ๆ ครับรับรองเย็นถึงใจไม่ต้องเปลี่ยนซิงค์ cpu ใหม่เลยครับ

Comment

asus นี่คือบอร์ดหรือ ครับ เข้าตรง Advance>Jumperfree>ปรับ AI เป็น แมนนวล

Comment

ปรับแล้วมันมีให้เลือก 1150MHz 1500MHz 2000MHz ไรพวกนี้อ่ะครับ

Comment

ตรง CPU freq อะหรอ

Comment

Working...
              X