Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกียวกับ power supply จ่ายไฟไม่พอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกียวกับ power supply จ่ายไฟไม่พอคับ

ถ้าpower supply จ่ายไฟไม่พอคับ จะมีอาการยังไงคับ คือบ้างที่ผมเล่นเกมอยู่ดีๆๆแล้วค้างไม่รู้เกี่ยวกันเปล่าคับ ลองสแกนไวรัสแล้วก้อไม่เจอ

แล้วสเปกทีไฟจะพอเปล่าคับแต่ดูในเวปผู้พลิตบอก พออ่ะคับ

PSU 300 watt นานละด้วย 5-6ปี ที่แล้ว
    AMDXP 2200+ 1.8G
    RAM SDRAM PC133 512*2
    VGA GF4 MX4000 64bit 128MB
    HD 2ตัว 20G 80G
    เมาส์ ละ คียบอร์ด
    USB 3ช่อง
    PCI SOUND CARD 1ช่อง
    Last edited by NerubiaN; 26 Oct 2006, 20:46:19.

จ่ายไฟไม่พอส่วนใหญ่จะมีอาการรีสตาร์ทครับ
    ----------------
    สเป็คด้านบนที่บอกมา 300watt ปกติพอนะครับ(ถ้าตัวจ่ายไฟคุณปกติ ถ้าจ่ายไฟได้้ต่ำกว่ามาตรฐานก็อาจจะมีอาการได้ครับ)
    ----------------
    อาการค้างเกิดได้จากหลายสาเหตุนะครับ ทั้งฮาร์ดแวร์และซอร์ฟแวร์ครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ผมจะลองหาวิธีแก้ก่อนนะคับ ขอบคุณมากคับสำหรับคำตอบ

Comment

เครื่องค้างนี้เกี่ยวกับ ไดรเวอร์ การ์ดจอด้วยเปล่าคับ

Comment

Working...
        X