Announcement

Collapse
No announcement yet.

UPSครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UPSครับ

อยากถามว่าUPSควรใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ

spec:

P4 3.0E
    P4P800E-Deluxe
    VGA 7800GS 256MB
    Ram 1024*2
    DVD-ROM
    DVD-Writer
    ที่เหลือก้ออุปกรณ์ทั่วไปอะครับ
    คือตอนนี้ใช้ APC BR500I อยู่แล้วมันร้องเสียงดังมีไฟว่า overload ขึ้นมาอะครับรู้สึกตัวนี้มันจะ 350w. แต่ว่าตอนแรกผมก้อใช้ปกตินะครับไม่รู้ว่าแบตมันเสื่อมหรือเปล่า

ถ้าใครพอรู้ว่าแบตของยี่ห้อAPCมีขายที่ไหนบอกด้วยนะครับ กทม.ครับผม

ขอบคุณครับ

HDD 2 ตัวด้วยครับ

Comment

1000 AV ของ ผมไม่พอกัน ไฟตกเครื่องดับเลย กำลังเซ็ง

Comment

syndome SZ ตัวท้อป 500VA ก้ยังเหลือ ใช้อยู่ จ่ายได้4-500วัต
        คอมผม ฮาดดิส 8ตัว เสปคโหลๆ ต่อจอ LCDด้วย

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          syndome SZ ตัวท้อป 500VA ก้ยังเหลือ ใช้อยู่ จ่ายได้4-500วัต
          คอมผม ฮาดดิส 8ตัว เสปคโหลๆ ต่อจอ LCDด้วย
          ผมพึ่งซื้อมาครับตัวนี้ 3,300 ฿ ที่ IT CITY 1000 ทิป ใช้ดีครับ

Comment

ของผม syndome SS 700VA ครับ ต่อปลั๊กพ่วง คอม1เครื่อง ลำโพง2.1 ก็ยังใช้ได้ดีครับ

Comment

แนะนำ Syndome อีกคนครับ ผมใช้หลายยี่ห้อ แต่มี Syndome SZ501 สองตัว ตังนึงใช้กับคอมที่ต่อเนตนี่แหละ พ่วงจอ ลำโพง เราเตอร์ ฮับ แฟกซ์ ชาร์ตแบตมือถือ ไม้ตียุง ไม่เห็นมันร้องซักแอะ อายุอานามก็ 2 ปีละ ตอนนี้แบตเสื่อมแล้ว ถอดปลักไฟออก ใช้ได้อีก 6 นาที

ผมอยู่ระนองนะครับ ไฟดับ ไฟตก เป็นเรื่องธรรมดาสำหรับคนที่นี่ ทีวี+ชุดโฮมเธียเตอร์ ของผมยังใช้ผ่าน UPS นั่งฟังเสียง UPS ลั่น แป๊กๆ ทั้งวันเลยละ

Comment

ซินโดมเจ๋งจริง เสียก้ไม่ต้องยกเคลมโทรเรียกช่างมาเอาไปเลยสบายๆ แบตเสื่อมเรียกช่างไปเปลี่ยนชิวๆ

Comment

Working...
                X