Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT 1MB เท่ากับกี่ Kbps

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT 1MB เท่ากับกี่ Kbps

ผมอยากรู้นะครับว่า อินเทอร์เน็ตของ TOT จะติดตั้งแต่ไม่มั่นใจ ไม่รู้ว่า 1MB เท่ากับกี่ Kbps

ประมาณ 100 kbps+ - 10 อ่าครับ พอดีให้อยู่ครับ

Comment

TOT 1M

Download 1024Kbps Upload 512Kbps ครับ

ตามทฤษฎีอัตราการดาวน์โหลดเเละอัพโหลด ก็จะ = 128KB/s เเละ 64KB/s ตามลำดับครับ

เเต่ทางปฎิบัตินั้น อัตราการดาวน์โหลดเเละอัพโหลด จะอยู่ที่ประมาณ 100KB/s เเละ 50kb/s ตามลำดับ ขึ้นอยู่กับชุมสายเเละระยะทาง ครับ
      Last edited by hoomupoo; 23 Sep 2007, 19:24:29.

Comment

1Mbps นะครับ ไม่ใช่ 1MB

1Mbps = Download 1024Kbps Upload 512Kbps ครับ <<< ลอกข้างบนมาครับ
        = Download 128KBps Upload 64KBps ครับ

ใช้งานจริงได้ซัก 80% ของแบนวิธที่โฆษณาไว้ก็ถือว่าแจ่มแล้วครับ

Comment

งงกับคำถาม
          เนต 1Mbps
          ดาวน์โหลดได้ไม่เกิน 128KB/s ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ประมาณ 100KB/s

Comment

1024/8 = 128
            512/8 = 64
            ส่วนใหญ่ไม่เกินค่าที่หวังไว้ครับ

Comment

ตัวย่อที่เค้านิยมใช้กันจะเป็นตัว B กับ bจะหมายถึง ไบต์ กับ บิต
              MBps = Megabyte per second
              Mbps = Megabit per second
              1 Byte = 8 Bit

1024 K(กิโล) = 1 M(เมกกะ)

Comment

แล้วแต่ว่าตอนนี้ เน็ตที่บ้านใช้อยู่ เดือนละ 500 256 kbps แล้วผมควรจะเปลี่ยนเป็น 1MB ปล่าว เดือนละ 590 ไม่มั่นใจ

Comment

คือตอนนี้รู้สึกโปรโมชันของทั้งทุยและ TOT จะอยู่ที่ 1Mbps เดือนละ 590บาททั้งคู่นะครับ ถ้ายังไงแล้วสอบถามพนักงาน แล้วเอาให้คุ้มครับ

Comment

128 หาร 8 = 16 KB/s
                    256 หาร 8 = 32 KB/s
                    512 หาร 8 = 64 KB/s
                    1024 หาร 8 = 128 KB/s
                    2048 หาร 8 = 256 KB/s
                    2560 หาร 8 = 320 KB/s
                    3072 หาร 8 = 384 KB/s

ความเร็ว โดยค่าปริมาณ จะได้ความเร็วประมาณนี้

ป.ล ความเร็วที่ได้ ไม่ตรงเสมอไป -20 ก็ไม่แปลก อะไร ครับ
                    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                    sigpic

Comment

ผมทีโอที 1.5 m โหลดได้ 150-158 ครับ

Comment

ของผม TOT 1.5 M ถ้าความเร็วสูงสุดคือ 192k
                        แต่ที่ผมใช้ได้ ประมาณ 160 - 168k

Comment

แต่ผมงงที่ว่า ผมจะติดดีไหมอะครับตอนนี้ที่บ้านติด TOT เดือนละ500 ความเร็วของเน็ตเป็น 256.0 kbps

Comment

Originally posted by Progress View Post
                            แต่ผมงงที่ว่า ผมจะติดดีไหมอะครับตอนนี้ที่บ้านติด TOT เดือนละ500 ความเร็วของเน็ตเป็น 256.0 kbps
                            ตอนนี้เพิ่มอีกไม่กี่บาทได้1 mเลยครับ ความเร็วคนละเรื่องเลย
                            Last edited by Meteora; 24 Sep 2007, 13:47:12.

Comment

ผม TRUE (ที่เค้าเรียกกันว่าทุยช่ายปะ) 1.5Mpbs (Super High-Speed) โหลดได้ 148-160+ ครับถ้าใช้ IDM จะได้ประมาณ 170+

Comment

Working...
                              X