Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

พอดีลง 2OS แล้วผมไปลบ พาร์ดิชั่นบูท ของLinux ทำให้เข้า วินโด้ไม่ได้ด้วย ผมจะทำยังไม่โดยไม่ต้องลงวินโด้ใหม่ ช่วยบอกทีครับ

ลองใส่ซีดีวินโดวส์แล้วบู๊ตดูครับ .....
    พอเข้าวินโดวส์ได้แล้วก็ไปคลิ๊กปุมขวาที่ My Computer >> Properties >> ทำตามรูปครับ เลือกระบบที่บู๊ตแล้วเข้าไปแก้ไข (Edit) ก๊อบคำสั่งในไฟล์ (111.text) ที่แนบไปวางทับเลยครับ แล้วก็เซฟซะ

Comment

อิๆ ท่าน O-Man นี่สุดยอดจริงๆ มาพร้อมภาพประกอบทุกครั้งที่ตอบ
      น่าจะรวมเล่มนะท่าน

อีกทางลองหาพวกโปรแกรมช่วยบูตครับพวก boot magic , system commander
      ผมเคยใช้แต่ตัวหลังสมัยเรียน
      รู้สึกว่ามันจะหาว่าไดรฟไหนมี os ก็สามารถทำให้บูตได้มันไปเขียนในบูต sector หรืออะไรสักอย่าง
      แต่ว่าทำไม่เป็นแล้วครับ นานแล้ว อีกอย่าง ไม่รู้ว่าจะใช้ได้หรือเปล่า อิๆ

Comment

Working...
      X