Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วอยู่ดีๆคอมดับไปเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วอยู่ดีๆคอมดับไปเองครับ

เป็นมา 2-3ครั้งแล้วครับ คือเปิดคอมมาบูตเข้าวินโดว์แล้ว อยู่ดีๆมันดับไปโดยไม่ทราบสาเหตูครับ แต่เปิดมาอีกทีก้ติดไม่มีปัญหาอะไร งงเลย.. ไม่รู้ว่าเป้นเพระาไม่มี UPS หรือป่าว เพราะไฟบ้านตอนนั้นช่างบอกว่ามันเดินไม่เรียบ ให้ซื้อ UPS มาจะปลอดภัยกว่า ไม่รู้ว่าใช่สาเหตุนี้หรือป่าวครับ หรือพี่ๆมีเหตุผลอื่น แนะนำมาได้นะครับ พึ่งประกอบคอมใหม่ไม่อยากให้มันจากไปเร็ว ขอบคุณครับ

เครื่องร้อน
    psu จ่ายไฟไม่นิ่ง
    ไวรัส + สปายแวร์

นึกไม่ออกละ รอคนด้านล่างละกัน

Comment

ลองถอด UPS ออกก่อนครับ
      ถ้ายังเป็นอีกก็ PSU ครับ ไฟไม่นิ่งหรือไม่ก็ไฟไม่พอ (น่าจะเป็นอย่างหลังมากกว่า)
      แต่ที่บอกมาทั้งหมด ผมว่า "คุณเจ้าของกระทู้" ช่วยบอกสเปคเครื่องด้วยจะดีมากเลยครับ
      จะได้ช่วยกันพิจารณาง่ายขึ้นครับ

Comment

จขกท

Originally posted by ADEC View Post
        ลองถอด UPS ออกก่อนครับ
        ถ้ายังเป็นอีกก็ PSU ครับ ไฟไม่นิ่งหรือไม่ก็ไฟไม่พอ (น่าจะเป็นอย่างหลังมากกว่า)
        แต่ที่บอกมาทั้งหมด ผมว่า "คุณเจ้าของกระทู้" ช่วยบอกสเปคเครื่องด้วยจะดีมากเลยครับ
        จะได้ช่วยกันพิจารณาง่ายขึ้นครับ
        คร่าวๆนะครับ
        AMDX2 3600+
        Ram 2 กิ๊ก
        8600 GT
        พัดลมในเคส 80*80 มม. 3 ตัว
        Sound X-Fi Xtreame Music
        ASUS dvd-rw 1 ตัว
        PSU Coolermaster RealPower 450 w ครับ

ลืมบอกไปครับ เครื่องผมที่มีปัญหาตอนนี้เพราะไม่ได้เสียบ UPS ครับ เพราะ UPS เสียแล้วครับ กำลังจะซือ้ครับ ถ้าฟันธงว่าเป้นเพราะไม่มี UPS จะซื้อทันทีครับ หรือเป็นที่ตัวอื่นก้จะซื้อตัวนั้นใหม่ครับ
        Last edited by gerrard; 23 Sep 2007, 23:16:33.

Comment

Working...
        X