overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: สัมผัสแรก [PC] Sega Rally ซิ่งสไตล์อาเขตแบบสุดมันส์

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Default สัมผัสแรก [PC] Sega Rally ซิ่งสไตล์อาเขตแบบสุดมันส์

.......เกมนี้หลายคนคงรู้จักกันดี...มีชื่อตั้งแต่เป้นเกมตู้อาเขตตามห้าง...จนพอร์ตมาลงคอนโซล
    อยู่หลายระบบ...รูปแบบการเดินก็คงสไตลืเดิม ยกเว้นแค่กราฟฟิคที่ปรับเปลี่ยนไปตามยุคตามสมัย
    มาจนถึงปัจจุบันเกมนี้ก้ได้รับการปรับปรุงอีกครั้ง...มีการทำลงทั้งเครื่อง X-BOX360 และ PC.....
    แต่รู้สึกว่าของพีซีจะหลุดมาก่อนนะ...อิอิ.....หลุดมาก้ต้องดูดมาเล่นจั๊กหน่อย..ว่าเป้นไงมั่ง...เริ่ม
    เข้าเกมผมเซ้ตไว้ที่ละเอียดสูงสุด...ผลคือ เล่นได้อย่างลื่นดีแท้..ภาพสวยสดใส ระบบการเล่นเรียบ
    ง่าย ตามสไตล์เกมอาเขต..ไม่ต้องกังวลเรื่องความสมจริงแต่อย่างใด...เกมรองรับจอยแพด x-box360...และผมลองใช้พวกมาลัย momo ก้ตอบสนองได้ดีครับ.......ใครได้ลองเล่นแล้ว มาติชมพูดคุยกันได้ครับ..........

Last edited by armyman; 23 Sep 2007 at 22:37:38.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

มีบิตไหมครับ อยากเล่นอ่า

OverclockZone Member amppeter's Avatar

สู้ Dirt ได้ป่าวครับ แล้วมัน DX10 หรือ9 อ่ะ มันกินสเป็กมากมั้ย ดูจากภาพ คงกินไม่มาก

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

อยากเล่นมั่งจังงิ

OverclockZone Member daobi's Avatar
    กรุงศรีอยุธยา&Kasetsart University

งืม กะว่าปิดเทอมจะเล่น Dirt อยู่ ไว้อาลัยให้ โคลิน แมคเรย์ ซะหน่อย

ใครลองแล้วช่วยเปรียบเทียบให้ทีนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

กินเสปกมากไหมคับ เทียบกะMcRae05อ่า แบบว่าเครื่องผมเล่Dirtไม่ได้อ่ะ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมว่ากินสเปคน้อยกว่าDIRTนะ...ผมตั้งทุกอย่างไว้สุงสุดก็ยังลื่นครับ.......เฟรมเรทวิ่งทะลุ 50 อย่างที่เห้น.......อาจเป้นเพราะเกมนี้มันไม่มี HDR มังครับ.เลยเล่นได้ลื่นๆ

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

น่าเล่น มากครับ ตอนนี้ ยิ่ง ไม่ค่อยมีเกม รถ เล่น

OverclockZone Member rsun's Avatar

ภาพสวยดี ขอบคุณที่มาเล่าสุ่กันฟังครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ปุ่มบังคับไม่ชินเอามาก แต่รูปเกมส์ทำออกมาดี เหมือนจิงดีครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

เครื่องผมไปไม่เป็นเลยนะ กระตุกแย่เลย
    Athlon64 3000+
    RAM 1GB
    Radeon x1600xt 256 DDR3

ปวดกบาล ดูแล้วมันก็ไม่น่าจะกินขนาดนั้น

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ภาพไม่สวยเท่าไหร่ รอ NFS:PS ดีก่าครับ อิอิ

OverclockZone Member KAJUE's Avatar

ใครเล่นแล้วบ้างหว่า

ทำไมใช้คีย์บอร์ดไม่ได้

ใช้จอย กาก ๆ ตัวละร้อยกว่าบาทไม่ได้

แ้้ล้วจะเล่นไงละ ใครเซตเกมส์เป็นรบกวนหน่อยครับ

รึว่าต้องใช้จอย ของ xbox 360

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

แต่ดูDrit ภาพจะงามกว่านะ

OverclockZone Member o_extreme's Avatar
    ... อ้อมใหญ่ ...

เล่นแล้ว ... ให้ความรู้สึกเดิมๆของ sega rally ได้ดีเหมือนเดิม

แต่ ยากมากๆ ... คอมเร็วเวอร์ -*- ได้ที่ 1 แค่ 2 สนามเอง สนามสุดท้าย ไม่เห็นแม้เงา [แมพแรกสุดนะ]

สเปค x2 3600 @2.2 ไฟ 1.075 ram 512*4 vga 76gt ปรับสุด ลื่นครับ แต่ จขกท ปรับไม่สุดหมดนะ ต้องเลือก custom แล้วปรับ ขวาสุดให้หมด ถึงจะ ปรับสุด จริงๆครับ ^^

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ลองเล่นครั้งเดียวเลิกเลย บังคับยากไป เกมตอนขับรถตอนนี้ยกให้Dirtเยี่ยมที่สุด

OverclockZone Member

มีให้โหลดอยู่ใน 2bbit นานละครับ ลองหาโหลดกันได้

แต่ผมลบไปละ ไม่ชอบอ่ะ

ถ้าเอาจริงๆผมชอบแนว ridge racer มากกว่า

OverclockZone Member praypry's Avatar

มานมะค่อยสมจริงเลย แต่เล่นเอามันส์ได้เลยครับ ภาพสวยๆเพลินๆ

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

ตอนนี้ติด richard burns ครับ เกมส์บ้าอะไรวะโคตรสมจริงเลย (เล่นกะ MoMoสุดยอด)

OverclockZone Member meen182's Avatar

เกมส์นี้กินเสป็คน้อยคก็จิงแต่การบังคับยากครับ เรื่องกราฟฟิคผมให้ Dirt ครับ ถ้าการ์ตเจ๋งๆเล่น Dirt ได้อารมร์มากกว่าครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks