Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver Sound ทำให้เครื่องแฮงค์ขึ้นจอฟ้าอ่ะคับ โน๊ตบุ๊คAcerAspire4920

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver Sound ทำให้เครื่องแฮงค์ขึ้นจอฟ้าอ่ะคับ โน๊ตบุ๊คAcerAspire4920

Driver Sound ทำให้เครื่องแฮงค์ขึ้นจอฟ้าอ่ะคับ โน๊ตบุ๊ค Acer Aspire 4920G 302 ครับ
    เปลี่ยนจาก VISTA เป็น XP [sKz] Aug 2007 ครับ
    โดยไปโหลดไดรเวอร์มาจากเว็บ Acer China มาครับ

เล่น DotA อยู่ๆ ก็แฮงค์ Dump Memory Compete ไรก็ไม่รู้
    แ้ล้วก็ขึ้น ว่า RtkHDAud.sys มีปัญหาอ่ะครับ ซึ่งไฟล์นี้มาจาก ไดรเวอร์ Sound Card อ่ะครับ

จะแก้ได้ยังไงอ่ะครับผม ?

remove เจ้าไดร์เวอร์ตัวนี้ออก แล้วค่อยหาตัวใหม่มาลงจะสะดวกมั้ยง่ะ....

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลย อิอิ
      มาเอาใจช่วย..
      สอบถามด้วยว่า DotA ลื่นไหมขอรับ ว่างๆจะเอามาลง

ออ.. แนะนำไปร้านที่ซื้อมาบอกขอให้เค้าลง drivers ให้ใหม่ลองดู

Comment

อ่อ ตอนนี้ไปโหลด เวอร์ชั่นใหม่ของ Realtek มาใช้ครับ ก็ยังไม่เจอปัญหาเดิมนะครับ ไม่รุ้เหมือนกันว่าจะหายป่าว

DotA ลื่นมากครับผม สุดๆไปเลย เปิดทุกอย่างเต็มหมด ไม่มีหน่วงเลยซักก่ะติ๊ดครับ
        เมาส์นี่ ลื่นเหมือนอยู่บน Windows เลยครับ >_<

Comment

Working...
        X