Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ GeForce 7300GT กับปัญหาเวลาเล่นเกม??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ GeForce 7300GT กับปัญหาเวลาเล่นเกม??

คือผมเพิ่งซื้อ Spark GeForce7300GT AGP-8X DDR2 512MB มาเมื่อวันเสาร์ครับครับ (3050 บ. ร้าน JIB ตึกคอมขอนแก่น)

ตอนแรกก็ใช้ดีอยู่ แต่ไปๆมาๆ เวลาเล่นเกมมันก็เป็นอย่างนี้ (ตามรูปครับ)

อยากถามว่า
    1.มันเป็นเพราะตัวการ์ดจอเอง หรือเป็นที่ตัว Software ครับ (Driver เป็นตัวใหม่สุด 162.18)
    2.เวลาเปิดเครื่องมาแล้วเล่นมันไม่มีปัญหานะครับ แต่เปิดเครื่องนานเข้ามันก็เริ่มเพี้ยน เป็นเพราะอะไรครับ
    3.ดูจากอุณหภูมิก็อยู่ที่ 60-61 องศา ปกติไหมครับ
    4.ถ้ามีปัญหาที่ตัวการ์ด ควรทำอย่างไรดีครับ...
    5.ที่ผมซื้อมานี่แพงไปไหมครับ

ขอบคุณครับ

**เพิ่มเติม** Driver ที่ว่านี่เป็นของแถมมากับการ์ดนะครับ
    Attached Files
    Last edited by kasemsakk; 24 Sep 2007, 00:49:06.

ผมก็เคยเป็นนะแบบนี้ แต่ของผมมันเกิดจากความร้อนครับ GeForce Fx5500 ไม่มีพัดลม
    น่าจะเปลี่ยนไดรฟ์เวอร์เป็นรุ่นเก่าก่อนนะครับ เพราะรุ่นใหม่น่าจะสำหรับ GeForce 8 (ผมเข้าใจถูกป่าวเนี่ย)
    Last edited by W h | t e; 24 Sep 2007, 00:24:57.

Comment

รู้สึกว่าเจ้านี่ 60 กว่าๆ ก็ออกอาการได้นะครับ

Comment

มีคล็อกหรือเปล่าครับ สาเหตุก็มี ความร้อน คล็อกมากไป การ์ดเกิดปัญหาส่งเครม

Comment

ลองไดเวอร์ตัวอื่นดูครับ อาจจะลองกับตัวต่ำกว่าก้ได้ ถ้ายังเหมือนเดิมก็....

Comment

ผมก็เป็นครับ ของ Winfast 7300GT PCI-E (ไม่มีพัดลม) แต่ไม่ขนาดนี้ เหอๆ ของผมเป็นเส้นเล็กๆบางๆ.. แถมนานๆมาที อิอิ..

Comment

เคยเจอเหมือนกัน ใช้ GF FX 5200 ของ Spark เล่น BF2 น่ะครับ การ์ดคงร้อนมากๆ น่ะนะ

GF 7300 GT ของ Spark ร้อน 60 ไม่รู้ว่าปกติรึป่าวนะ

แต่ Galaxy GF 7300 GT จะร้อน 50 - 52 ถ้าเล่นเกมส์ก็คงร้อน 60 กว่าๆ น่ะครับ

Comment

เคลมเลยครับผมเคยเป็นอย่างท่านมันเป็นที่ gpu ครับ Driver ไม่เกี่ยวครับ 7300 gt คือกัน แต่ของผม xfx เคลมไหม่หายเลยครับ เล่นเกมส์เหมือนกันอีกนะ
                Last edited by king; 24 Sep 2007, 17:00:19.

Comment

GF6200 ผมเคยใช้ ก็เคยเป็นแบบนี้ แหละก็ยัง งง เพราะตอนแรก ไม่เป็นอะไร

บังเอิญตอนนั้นวางเคส ที่พื้น พอก้มลงไปดู ตายโหง พัดลมไม่หมุนซะงั้น ส่งเครม ได้ตัวใหม่มา ก็ปกติดี

Comment

เท่าไหร่ถึงเรียกว่าร้อนอ่ะ 6600
                    Last edited by visionseeker; 9 Jul 2009, 15:22:06.

Comment

น่าจะมีปัญหาที่การ์ดแล้วครับ เคลมเลยดีกว่าครับ

Comment

เอ....
                        ผมจะทำตามคำแนะนำของคุณ king ดีม้ยนะ
                        คือว่าของผมก็รุ่นเดียวกับพี่น่ะครับ
                        spark nvidia gf 7300gt agp8x 512mb
                        แต่ทีนี้ปัญหาคือหน้าจอไม่แสดงผล
                        ซึ่งผมคิดว่าการที่เมนบอร์ดผมเป็นออนบอร์ดนั้นไม่เกี่ยวแล้ว
                        เพราะผมจัดการตั้งแต่ลงวินโดวใหม่
                        ไปจนถึง uninstall driver การ์ดจอออนบอร์ดอันเดิมออก
                        แต่จนแล้วจนรอดหน้าจอมันก็ไม่แสดงผล
                        ซึ่งสาเหตุทุกอย่างเริ่มต้นที่เสียบการ์ดจอเข้าไปอย่างเดียวเลย
                        พอเอาออกปุ๊ปหายสนิท ลงdriver การ์ดจอออนบอร์ดอันเดิมเข้าไป
                        ทุกอย่างกลับเป็นเหมือนเดิม

สงสัยมีเปลี่ยน

Comment

ลองลงไดร์เวอร์ ใหม่ดูครับ

Comment

Confirm ส่งเครมเลยครับ.... JIB ตึกคอมขอนแก่น บริการดีมาก เครมเร็วได้ของเร็ว...

Comment

Working...
                            X