overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: รบกวนก่อนตัดสินใจครับ

OverclockZone Member BusoH's Avatar

Default รบกวนก่อนตัดสินใจครับ

ขอคำแนะนำข้อดีข้อเสีย 3รุ่นนี้ทีครับ ตัวไหนดี
    XFX 8600GTxxx ตัวนี้กล่อง ต้องเป็นรูปตัว X เท่านั้นเหรอครับ
    inno3D icill8600GT <--ราคาไม่ยอมลงเลย เชียงใหม่5790
    sappire HD2600xt DDR4
    ใครมีข้อมูลรึว่าเคยใช้ตัวไหน ช่วยบอกทีครับมีตัวไหนปัญหาอะไรบ้าง
    ส่วนใหญ่ผมก็เล่นbf2 lineage2 เล่นเน็ท ดูหนังบ้าง
    รูป รูป

OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

ข้อดีข้อเสียมีทั้ง 2 ค่ายครับ ชอบค่ายไหนซื้อค่ายนั้นครับเพราะจากที่ท่านว่ามา การ์ดทั้ง 2 ตัว ทำได้ดีแล้วครับ

แต่ถ้าดูหนังด้วยผมแนะให้เอา ATI ครับ

ปล. iChill ซิงค์สวยดีจังเลยท่าน

OverclockZone Member BusoH's Avatar

มันแพงเพราะซิงค์ละมั้งนี่
    เอารูปตัว Lite มาให้ดู ซิงค์ปิดการ์ดมิดเลย
    รูป รูป

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

I Chill ฟันธง

ATI 2000 Series Driver XP BUG อยากจะคบกับสาวๆ ATI ต้องเปลี่ยนไปคบ Vista ด้วย

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

I Chill = แรงและเย็น

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ส่วนใหญ่เอามาเล่นเกมด้วยแล้วหละก็ Ichill คือทางออกที่ดีที่สุดครับ....

OverclockZone Member

ง่า เจ้าของกระทู้เป็นคนเชียงใหม่เหรอ ช่วยแนะนำร้านที่ถูกๆไว้ใจได้หน่อยจิคับ แบบว่าผมดูของไม่เป็นอ่ากลัวโดน - -

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

inno3D icill8600GT อีกเสียง

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

XFX xxx บางล็อตมันจะเป็นกล่อง 4เลี่ยมธรรมดาคับแต่ข้างในคงเดิม ถ้ารอได้แนะนำ
    XFX 8600GT xxx Zalman Editionครับ ไม่แน่ใจว่าเข้าไทยยังแต่เห็นที่ ARC แล้ว

แรงเย็น เอามาเล่นเกมยอดๆ

แต่เรามันสายเลือด ATI เห้อ รักค่าย ATI

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ชอบไหนเอาอันนั้นครับ

ที่ถูกใจตอนนี้ก็คง icill แหละครับ แต่ดูข้อมูลไปเรื่อยๆ แต่อีกใจ 1 ก็สน2600xt เพราะ ได้ddr4 แล้วดู core มันเยอะกว่าด้วยส่วนพวกคะแนนผลทดสอบต่างๆผมดูไม่ค่อยเข้าใจ อ่านแต่สรุปเอา
    ท่านDephlogisticated ลองดูที่CM ชั้น 4 ดูครับ ของถูกแต่ลองถามประกันด้วยนะครับ
    ของเค้ามีประกันหลายที่อ่ะ ร้านใหญ่ ๆ บางร้าน คนขายยังไม่รู้จักของเลย ขอดู sap1950 pro มันไปยืนงงตั้งนานต้องชี้ให้ดูถึงจะหยิบถูก (แล้วจะขอคำแนะนำได้ไหมล่ะเนี่ยะ) ไม่รู้เป็นไงร้านแถวเชียงใหม่ไม่ค่อยอยากคุยกับลูกค้าสงสัยกลัวเราไปลองวิชา ทั้งๆที่ไม่รู้จริงๆเฮ้อ

Quote Originally Posted by LigerZero View Post
    XFX xxx บางล็อตมันจะเป็นกล่อง 4เลี่ยมธรรมดาคับแต่ข้างในคงเดิม ถ้ารอได้แนะนำ
    XFX 8600GT xxx Zalman Editionครับ ไม่แน่ใจว่าเข้าไทยยังแต่เห็นที่ ARC แล้ว
    มีวิธีดูความแตกต่างไหมครับ ระหว่าง xxx กับธรรมดา กลัวเป็นเหมือน ท่าน powerpuffgirl

Moderator Gearhead's Avatar

i-chill เลยครับ ไม่ส่ิงส่ิอง 1.0 ns ทุกกล่อง

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ง่า เจ้าของกระทู้เป็นคนเชียงใหม่เหรอ ช่วยแนะนำร้านที่ถูกๆไว้ใจได้หน่อยจิคับ แบบว่าผมดูของไม่เป็นอ่ากลัวโดน - -
    ผมก็คนเชียงใหม่ ครับ แต่เรียนที่ กทม. วันที่ 29 กย. 2550 นี้ผมก็เดินทางเข้า กทม. แล้วครับเนี่ย (ด่วนพิเศษนครพิงค์ รอฉันด้วยนะ)

ร้านถูกๆ ที่ผมรู้จัก ก็ร้าน K-direct ครับ อยู่ที่ CM Computer ข่วงสิงห์นะครับ

ร้านอยู่ชั้น 4 ขึ้นบันไดมาชั้น 4 เลี้ยวซ้ายนะครับ ร้านจะออกสี ม่วงๆ ชมพูๆ น่ะครับ

ราคาของก็ถูกไม่แพ้บางเจ้าใน กทม. เลยล่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks