Announcement

Collapse
No announcement yet.

Seagate ST3320620AS รุ่นนี้มี NCQ รึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Seagate ST3320620AS รุ่นนี้มี NCQ รึเปล่าคับ

Seagate ST3320620AS รุ่นนี้มี NCQ รึเปล่าคับ เหนบางคนบอกว่ามีบางคนบอกว่าไม่มี บางเวบบอกมีบองเวบบอกไม่มี งง

ไม่มีครับ

Comment

ถ้าดูจาก datasheet มันมี NCQ นะคับ (รุ่น SATA ของ Barracuda 7200.10 มันเขียนว่ามี NCQ ทุกตัวเลยแฮะ ) http://www.seagate.com/docs/pdf/data...da_7200_10.pdf

Comment

รุ่นนี้มัน320 GB มันต้อง NCQ คิดว่านะครับ

Comment

ลองโหลด HD Tune มาลงดูสิครับแล้วเปิด info ดูแป๊บเดียวก็รู้แล้วส่วนโปรแกรมก็ไปเอาจากกูเกิลได้เลยครับ

Comment

ไม่รู้นะ แต่มานเป็นรุ่นเก่าแล้วหนิรุ่นนี้ ตอนแรกมานก็ไม่มีspecว่ามีNCQ เมื่อก่อนนะ อาจะเป็นlotใหม่ถึงจามีมั้ง ไม่แน่ใจ

Comment

ถ้า AS มี NCQ แน่นอนครับ

ผมใช้ 250GB รหัส AS สองตัว เช็คจาก HD Tune แล้วมี NCQ ทั้งสองตัวครับ (7200.10)

Comment

ขอบคุนทุกคำตอบคับ ตอบกันเร็วทันใจดีจังเลยคับ

Comment

Working...
                X