Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับ OC ไม่ไป อยากให้ไกลกว่านี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ OC ไม่ไป อยากให้ไกลกว่านี้

ผม ใช้ E6550 + P5B อัฟไบออสเป็น 1604 เเล้วนะครับ + Kington 1Gx2 -667
    ตอนนี้ ผมตั้งไฟ cpu ให้มันเป็นโอโต้ อ่ะครับ ได้ 1.55V เลยครับ
    วิ่งอยู่ที่ 446x7 ครับ
    ไฟ เเรม ตั้งที่ 2.1V ครับ สุดบอร์ดแล้วครับ

ซิ้งเปลี่ยนแล้วครับ เป็น ไซเลนท์ ไนท์ นะครับ

อยากให้วิ่งกว่านี้ ใครก็ได้ช่วยที
    เเละถามว่า ไฟ 1.55v นิ ปกติป่าว หรือ สูง หรือยังไงก็บอกมาครับ
    จะได้ไปปรับใหม่
    ขอบคุณคร๊าบ

ช่วยทีนะครับ
    Last edited by NottyTo; 24 Sep 2007, 10:32:56.

สงสัยติดที่แรมนะ..

ของผมก็ติดแรมอะ 480*7 ไฟ 1.38

Comment

ขอรายละเอียดของแรมหน่อยจิ ตอนนี้CLวิ่งที่เท่าไหร่ บัสเท่าไหร่

Comment

เเรม คิงตัน 1g 2ตัวครับ บัส 667 ครับ ส่วน CL 5-6-6-15 ครับ

Comment

P5B ก้อ Oc ได้ประมาณนี้ละครับ แต่ไฟ 1.55 ผมว่ามากไปนิส ยังไง ลองลดไฟลงมา แล้ว เทสด้วย Orthos ถ้าผ่านก็ลองลดไฟลงมาเรื่อยๆครับ

Comment

ไฟ CPU ต้องอยู่ประมาณ เท่าไหร่ อ่ะครับ ถึงจะดี

Comment

แรมไม่ไหวแน่ๆ ลองไปหา mb ชิพ P35 เล่นดีกว่านะ สำหรับ CPU fsb1333 น่าจะวิ่งได้ดีกว่า

Comment

Originally posted by NottyTo View Post
                ผม ใช้ E6550 + P5B อัฟไบออสเป็น 1604 เเล้วนะครับ + Kington 1Gx2 -667
                ตอนนี้ ผมตั้งไฟ cpu ให้มันเป็นโอโต้ อ่ะครับ ได้ 1.55V เลยครับ
                วิ่งอยู่ที่ 446x7 ครับ
                ไฟ เเรม ตั้งที่ 2.1V ครับ สุดบอร์ดแล้วครับ

ซิ้งเปลี่ยนแล้วครับ เป็น ไซเลนท์ ไนท์ นะครับ

อยากให้วิ่งกว่านี้ ใครก็ได้ช่วยที
                เเละถามว่า ไฟ 1.55v นิ ปกติป่าว หรือ สูง หรือยังไงก็บอกมาครับ
                จะได้ไปปรับใหม่
                ขอบคุณคร๊าบ

ช่วยทีนะครับ
                ของผมตามลายเซ็นครับ
                ...ไป Vcore ประมาณ 1.43 ปรับใน Bios จริงประมาณ 1.40~1.41 ผ่านทุอย่างครับ
                temp ธรรมดา 35 - 38, Fullload 45 - 65
                ห้องร้อนมากมายครับ****

Comment

Working...
                X