Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้hi-speed ของ TOT หรือ Maxnet ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้hi-speed ของ TOT หรือ Maxnet ดี

เเล้ว1Mมัน590 เเล้วมันจ่ายๆจริงๆเท่าไร

จ่าย 631 บาทครับรวมแวตแล้ว

Comment

ผมใช้ maxnet ครับ

Comment

คับๆ

Comment

เค้าบอกว่า TOT ที่ 1M 590 มันอยู่ได้แค่ 12รอบบิล รึป่าวอะครับ (12เดือนอะ)

Comment

ใช้สายใครอยุ่ ใช้เจ้านั้นเลยครับ พอๆกันละครับ
            TOT น่าจะดีกว่าตรงโหลดบิตนอกได้ดีกว่า Maxnet แต่ผมใช้ Maxnet เพราะ Support รวดเร็วทันใจ และใช้สายTT&T อยู่

แนะนำนิดนึง เราเตอร์โมเด็มแถม ไม่แนะนำครับ หาซื้อมาเป็นเจ้าของเองสบายใจกว่า แต่ถ้ามันพ่วงโปรมาด้วย ก็รับๆไว้ก็ได้ครับ ที่ไม่แนะนำ เพราะผมเคยได้แถมมมา ประสิทธิภาพไม่ค่อยดีเท่าไร

Comment

เราเตอร์ของยี่ห้อไหนที่ดีอะครับ ของ D link เนี่ยดีไหมอะหรือมีที่ดีก่านี้

Comment

ใช้ TOT เวลาออกบิลจะมีบิลเดียวครับ รวมทั้งโทรทั้งเนตเลย จ่ายทีเดียว จ่ายที่ เค้าเตอร์เซอร์วิส เสียงค่าบริการแค่ บิลเดียว
                ใช้ TT&T เวลาออกบิลจะแยกออกมา 2 บิลครับ จ่ายที่ เค้าเตอร์เซอร์วิส เสียค่าบริการ 2 ต่อเลย อิอิอิ

เนต 1.5 เมก ของ TOT 700 บาท จุดต่างจาก 590 แค่ 110 บาท
                เนต 1.5 เมก ของ TT&T 790 บาท จุดต่างจาก 590 ตั่ง 200 บาท

สรุปใช้ตามคู่สายที่มีดีกว่าครับ แต่ถ้ายังไม่มีคู่สาย ก็เลือกใช้ TT&T เลยครับ จะได้ไม่ต้องมาแย่งแบนวิดกับผม เพราะว่าผมใช้ TOT อิอิอิ (ล้อเล่นนะจ๊ะ)

Comment

TOT เว็ปนอกแรง บิทนอกแรง ค่าบริการถูกกว่า (1 M 500บ./เดือน)
                  เก็บไว้เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ละกัน

Comment

ผมใช้ maxnet ใช้มานานละ งุงิ ผมว่าบริการเร็วดีนะ โทรไปด่า เช็คให้เลย

Comment

รอหมดสัญญากับทรูจะหนีไปใช้Maxnetละ=w=

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post
                        รอหมดสัญญากับทรูจะหนีไปใช้Maxnetละ=w=
                        มันอยู่พื้นที่เดียวกันหรือครับ

Comment

ของผมที่บ้าน TOT ที่ทำงานใช้ Maxnet TT&T อยู่ใกล้ๆ กันนะครับ TOT นี่หลุดประจำเลยครับ
                          Maxnet นี่เดือนหนึ่งมีสัญญาณหลุดซักที 2 ที
                          ดีที่สุดถามเพื่อนบ้านใกล้ๆ เอาครับ ว่าใช้ค่ายไหน สัญญาณเป็นไง
                          เพราะเพื่อนผมอยู่อีกฝาก ใช้ TOT เค้าบอก เค้าไม่หลุดครับ

Comment

ไม่รู้อะ รู้แต่ที่บ้านใช้ MAXNet ที่หอใช้ TOT ส่วนตัวเชียร์ MAXNet นะ ผมเดินสายในบ้านใหม่ Net512 วิ่งประมาน 400+ ตลอดอะ โหลดได้ประมาน 52k ครับ

Comment

ผมอยู่อยุธยา ใช้ tot 512/256 ป่านนี้ยังไม่อัพให้ผมเลย โทรศัพท์ไม่มีสัญญานnetใช้ไม่ได้วันศุกร์มาซ่อมให้วันจันทร์ก็ เป็นคำตอบใด้นะ ที่ทำงานผมใช้ทั้งสองอย่างก็มีข้อเปรียบเทียบอยู่เองแล้วครับ
                              Last edited by sesone; 27 Sep 2007, 21:54:46.

Comment

Working...
                              X