Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ อยูๆ Cpu ร้อน 200กว่าองศาแนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ อยูๆ Cpu ร้อน 200กว่าองศาแนะ

เมื่อว้นศุกร์ที่ผ่านมาผมได้กัดฟันซื้อ psu อีเนอแมกซ์ 500w (หมดตูดเลย) ประกอบเสร็จแล้วทำงานปกติม่ายมีปัญหาอะไรเกิดขึ้น พอวันเสาร์ตอน 2 ทุ่ม ก็ทำงานทีนี้นอนดูหนัง ก็เลยเปิดเครื่องทิ้งไว้ไม่ไดแตะต้องคิดว่าอยากลองเปิดนานๆความเสถียร ประมาณ 4ทุ่ม เครื่องอยู่ๆดับ เอง แต่ไฟเพาเวอร์กระพริบ ทำนองเข้าหมวดแสตนบาย หรือสลีพในวิสต้า ผมก็เลยกดปุ่มพาวเวอร์เข้ายูสเซอร์ปกติ ทันใดนั้น
    เสียงเตือนจากโปรแกรมเชคความร้อนที่เปิดทิ้งไว้ด้วยตังเตือนว่า cpu ร้อน 200กว่าองศา ตกใจหมด
    รีบหาทางแก้ไม่รู้แก้ยังไง(มั่วๆ) ก็เลยรีสตาร์แล้วเชคค่าให้ พบ่า Cpu ความร้อนกับลงมาเป็นปกติ เลยลองเปิดเคสดูเพื่อมีกลิ่นไหม้ แต่ก็ไม่มีกลิ่น วันอาทิตย์ลองอีก แต่ทำงานปรมาณ 2-3ชั่วโมงไม่มีปัญหาครับ แต่พอเปิดทิ้งไว้โดยไม่ทำอะไร เป็นอีกแล้ว มันเป็นที่อะไรครับบอกผมหน่อย (ตอนนี้เครียดๆๆ พึงซื้อมานะเนีย เฮ้อ)

โปรแกรมมั่วหรือป่าวครับ ที่จริงประมาณร้อยกว่าองศาCPUมันจะตัดการทำงานของมันเอง

Comment

200 กว่าเหรอ !!!!

รอดมาได้ท่านชั่งยอดจริงๆ หุหุ

Comment

โอ้วว...ปุดๆ เลยอ้ะ

Comment

ไม่เคยเจออ่ะครับ จริงๆอย่างท่านหัวโบราณว่า ร้อยกว่านี่ก็ลาโลกแล้ว

เซ็นเซอร์เพี้ยนโปรแกรมเอ๋อ ซิงค์ไม่แนบ ฯลฯ

Comment

มันมี error อารายหรือป่าวงิ

Comment

ทำใจครับ Turn CPU อย่างเดียวเลยครับ

Comment

จ๊าบบบบ 200ไม่ไหม้หรือครับโปรแกรมเอ๋อแล้วครับลบโปรแกรมออกเลยครับ

Comment

โปรแกรมเพี้ยน / เซนเซอร์เอ๋อ
                  ดับตั้งแต่ 120c แล้วมั้งครับ

Comment

200 เลยรึครับ น่ากลัวเจงๆ -*-

Comment

ถ้ามัน200จริงผมว่าแต๊บไปแล้วละครับ

เกินกว่า จุด เดือด 2 เท่า ทรานซิสเตอ มิ ละลายไปหมดแล้วรึ

ผมว่าโปรแกรมเพี้ยนมากกว่า

Comment

200 นี่ MB คงเป็นรูโบ๋ไปแล้วครับ

Comment

200กว่า รอดมาได้ไง จริงๆถ้า 100 กว่า ไปนานๆมันก็จะลาโลกแล้ว มาได้ไง 200 กว่า หุหุ ยอดๆอึดๆ

Comment

เซนเซอร์น่าจะเพี้ยนครับ

Comment

200 ทำไมยังรอดได้.....สุดยอด

Comment

Working...
                              X