Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec PC แบบนี้เปลี่ยน card จอใหม่จะคุ้มมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec PC แบบนี้เปลี่ยน card จอใหม่จะคุ้มมั้ย

พอดีอยากเล่น game ใหม่ๆแต่ card จอเดิมเล่นไม่ค่อยได้จึงอยากถามเพื่อนๆสมาชิกว่า spec ที่
    ใช้อยู่ปัจจุบันเปลี่ยน card จอ เป็น GF7600GT AGP8X หรือ ATi1950Pro AGP8X ยังพอยืด
    อายุเครื่องได้อีกมั้ย หรือต้องเปลี่ยนยกชุด
    Spec: CPU Barton XP2500+ / RAM 512x2 Dual DDR400 / M/B ASUS A7N8X Deluxe rev_1.04 (nForce2SPP) / VGA ATi 9600XT 128Mb (R96X128D) /HD 250GB SATA / Sound Audigy 2 SB240 / PSU Enermax 460W dual fan
    ขอบคุณครับ

ATi1950Pro AGP8X ยังใช้ได้ดีครับ

Comment

โห สเปคเดียวกับเครื่องสำรองผมเป๊ะเลย
      ยืนยันครับ เปลี่ยนVGA Card แล้วเล่นได้อีกนาน
      ผมก็เพิ่งเปลี่ยนไป

Comment

เปลี่ยนเลย แต่ถ้าเก็บตัง ได้ซัก 20000 เอายกชุด เปลี่ยนเปง pci-e ยอดๆผมไม่ค่อยชอบ AGP เท่าไรนัก

Comment

ลองคำนวณดูครับ ขายเก่าทั้งเครื่อง กับซื้อใหม่ เอายี่ห้อ รุ่น สบายๆ กระเป๋าหน่อย ก็น่าจะคุ้มนะครับ

Comment

ขอบอกว่าอย่างแรงครับ X1950 แต่ถ้ายังรักจะรอ ก็รอ GF8600 AGP ก็ได้ครับ ปลายปีนี้ออกมาขายแน่นอน

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก็ได้ครับ x1950 pro ยังเร็วอยู่นะในปัจจุบัน แล้วเครื่องของท่านก็ยังใช้ได้ดีอยู่ ไม่ช้าเกินไป เพิ่มแรมเป็น 2 Gb ก็ดีนะครับ

Comment

เป็นผมขายชุดเก่าแล้ว เอาเงินมาเพิ่มซื้อชุดใหม่ครับ ตัวเลือกการ์ดจอแบบ pci-ex มีเพียบกว่า agp ที่กำลังจะหายไปเป็นอดีตครับ

Comment

แต่ผมว่า xfx7950GT ก็น่าสนนะ ประมาณ 9xxx บาท

Comment

เป็นผมขายเก่าซื้อใหม่ อัพไปมันไม่ค่อยคุม้นะผมว่า

Comment

ขายคอมเก่า+ตังเก็บที่จะซื้อการ์ดจอตัวใหม่ ไปซื้อคอมใหม่เลย

Comment

ซื้อคอมใหม่ดีกว่าครับ และขายคอมเก่าให้ผมในราคาถูกๆ

Comment

เสปกในตำนาน!!
                          เปลี่ยนการ์ดจอเป็น1950Proก็ยังพอไปได้อีกระยะนึงนะครับ แต่มันต้องอัพPSUด้วยป่าว อันนี้ผมไม่รู้นะครับ เราพ1950มันกินไฟพอสมควรเลยละ ถ้าจะให้ดีก็เพิ่มแรมเป็น2Gbอ่ะครับ เร็วชัวร์ แต่ถ้าจะเอาให้คุ้มจริงๆคงต้องขายเครื่องเก่าทิ้งแล้วอัพทั้งระบบเปลี่ยนเป็นPCi-Xล่ะครับ เพราะAGPใกล้จะเลือนลางหายไปอยู่ในความทรงจำสีจางๆซะแล้ว

Comment

ถ้าเปลี่ยนยกชุดไม่ได้...
                            เพิ่มแรมเป็น 2 GB นะครับ เอามา Dual Ch.กันเลย ซื้อเหมือนของเดิมทุกประการมาอีกตัว
                            การ์ดจอ ก็1950Pro ไปครับ ไม่งั้นก็ 7900

สเปกคล้ายกับเครื่องน้องผมเ้ลย A7N8X-X Barton2600+ 1GB/DDR400*1 GF3Ti500

Comment

ขาย ทิ้งยกชุดแล้วเปลี่ยน บอร์ด Pci-e ดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                              X