Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี Macbook Macbook Air Macbook Pro และ Retina สวย ๆ งาม ๆ สภาพแจ่ม ๆ มาขายครับพี่น้อง

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขาย] มี Macbook Macbook Air Macbook Pro และ Retina สวย ๆ งาม ๆ สภาพแจ่ม ๆ มาขายครับพี่น้อง

9/3/2564 ขอปิดกระทู้ครับ !@#$% ชั่วคราวครับ สินค้าได้ขายไปหมดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากนะครับ ถ้าหากมีสินค้ามาใหม่ จะมา Update อีกครั้ง ขอบคุณมากครับ

13/2/2564 มีรายการสินค้ามา Update กันอีกแล้วครับพี่น้อง ขอเชิญพี่น้องเข้ามาเลือกซื้อกันได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ

สินค้าของใหม่มือหนึ่งไม่แกะกล่อง/แกะกล่องแล้ว ยังไม่ได้ผ่านการใช้งาน แจ่ม ๆ แหล่ม ๆ มีดังต่อไปนี้ครับ

1.MacBook Pro 13 Retina ล่าสุด Touch Bar CoreI5 2.0GHz Ram16GB SSD512GB จอ 13.3 นิ้ว Retina(2560x1600) Touch Bar สวยงามแรง ของใหม่ไม่แกะซีล ประกันศูนย์ 1 ปีครับ
    รายการที่ 1. ตอนนี้ขายไปหมดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากนะครับ ขอบคุณคุณ Soy และพี่น้องทุกท่านที่มาอุดหนุน มากนะครับ ส่งสินค้าเรียบร้อยแล้ว จะมาลบรายการสินค้านี้ออก ขอบคุณมากครับ

สินค้ามือสองสภาพแจ่ม ๆ แหล่ม ๆ มีดังต่อไปนี้ครับ

2.MacBook Air 13 ปี 2017 CoreI5 1.8GHz Ram8GB SSD128GB จอ 13 นิ้ว(1440x900) สภาพดีครับ
    รายการที่ 2. ตอนนี้ขายไปหมดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากนะครับ ขอบคุณคุณนคนันทินี และพี่น้องทุกท่านที่มาอุดหนุน มากนะครับ ส่งสินค้าเรียบร้อยแล้ว จะมาลบรายการสินค้านี้ออก ขอบคุณมากครับ

พี่น้องท่านใด สนใจ
    Post ในกระทู้ได้เลยครับ
    PM มายังพี่ตี๋ ดั้งเดิมเจ้าเดียวเท่านั้น
    โทร. 081-7503229
    โทร. 080-6686789
    Line : sakp88
    Line : peetee_dragon
    ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 1.

มี MacBook Pro 13 Retina ล่าสุด Touch Bar CoreI5 2.0GHz Ram16GB SSD512GB จอ 13.3 นิ้ว Retina(2560x1600) Touch Bar สวยงามแรง ของใหม่ไม่แกะซีล ประกันศูนย์ 1 ปี มาขายครับพี่น้อง

พี่น้องครับ วันนี้มาอีกแล้วครับ สำหรับ MacBook Pro 13.3 นิ้ว คราวนี้มาในรุ่น Retina Display ตัวล่าสุด Touch Bar ปี 2020 ตัวล่าสุด รูปทรงใหม่ ๆ ของใหม่ไม่แกะซีล ไม่แกะกล่อง มาพร้อมกับ CPU Intel CoreI5 Gen2 Processor 2.0GHz Turbo Boost Up To 3.8GHz พร้อม Intel IRIS Plus Graphic แรงลื่น มากับ Ram ให้มาสุด ๆ มากถึง 16GB และ SSD ให้มามากถึง 512GB วิ่งปรี๊ด ๆ กันครับ มาพร้อมจอ 13.3 นิ้ว ที่มีความละเอียดสูง 2560x1600 พร้อมด้วย Touch Bar ของดี ๆ สวย ๆ งาม ๆ แรง ๆ มาให้พี่น้องได้เลือกซื้อกันอีกเช่นเคยครับ สำหรับพี่น้องที่ชื่นชอบของแรง ๆ สวย ๆ งาม ๆ หรือเป็นแฟนพันธ์แท้ MacBook เข้ามาดูกันเลยครับ เป็น MacBook Pro 13.3 นิ้ว Retina ตัวล่าสุด ปี 2020 รุ่น Touch Bar มาพร้อมกับความแรงของ CPU Intel CoreI5 Gen10 Processor 2.0GHz With Turbo Boost Up To 3.8GHz RAM ให้มามากถึง 16GB ใช้งานสบาย ๆ กันครับ อีกทั้ง HDD ให้มาเป็น SSD มากถึง 512GB วิ่งกันปรู๊ดปร๊าดเลยครับ และ Intel IRIS Plus Graphic ที่ตอบสนองการทำงานได้อย่างลื่นไหลและลงตัว อีกทั้งจอ 13.3 นิ้ว เป็น Retina Display (2560x1600) รุ่น Touch Bar ให้ภาพที่สวยสมจริงทุกมิติ และรูปลักษณ์ที่สวยงาม หรูหรา ควรค่าแก่การมีไว้ใช้ เครื่องศูนย์ไทย Keyboard ไทย เป็นสินค้าใหม่ยังไม่แกะซีล ยังไม่แกะกล่อง ประกันศูนย์ Apple 1 ปีครับ อุปกรณ์ครบกล่อง มีตัวเครื่อง สายชาร์จ Adaptor คู่มือต่าง ๆ และ กล่อง มาดูรายละเอียดกันเลยครับพี่น้อง

ภาพรวมสินค้า
    MacBook Pro 13 Inchs. Retina Touch Bar ตัวล่าสุด ปี 2020 CPU Intel CoreI5 Gen10 (2.0GHz Upn To 3.8GHz) Intel IRIS Plus Graphic Ram16GB SSD512GB จอ 13.3 นิ้ว Retina Display(2560x1600) รุ่น Touch Bar สวยงามแรง ของใหม่ไม่แกะซีล ไม่แกะกล่อง เครื่องศูนย์ไทย Keyboard ไทย ประกันศูนย์ Apple 1 ปีครับ
    Processor
    Intel CoreI5 Gen10 Processor(2.0GHz With Turbo Boost Up To 3.8GHz) เป็น CPU รุ่นใหม่ ๆ Generation10 ทำงานหนัก ๆ สบาย ๆ ครับ
    RAM
    16GB แหล่มมากครับ ให้ RAM ให้มามากถึง 16GB ใช้งานกันวิ่งปรี๊ด ๆ เลยครับ
    Harddisk
    SSD ให้มามากถึง 512GB รุ่นนี้ให้มาเป็น SSD มากถึง 512GB ใช้งานกันเหลือ ๆ และวิ่งเร็วปรู๊ดปร๊าดกันเลยครับ
    จอ
    13.3-inchs LED-backlit Retina display 2560 by 1600 pixels รุ่น Touch Bar จอเป็น Retina Display ให้ภาพที่ละเอียดสุด ๆ คมชัดสุด ๆ ครับ
    Graphic
    Intel IRIS Plus Graphic กราฟฟิค รุ่นใหม่ ๆ ทำงานสบาย ๆ ครับ
    Webcam
    Built-In iSight Video Camera ไว้คุยกันแบบเห็นหน้ากันจะ ๆ ไปเลยครับ
    Bluetooth
    Integrated Bluetooth ไว้เชื่อมต่ออุปกรณ์เสริม แหล่มครับ
    OS
    Mac OS X 11 เป็นรุ่นใหม่ ๆ แจ่มเลยครับ
    Wireless LAN / LAN / Modem
    Wireless Card AirPort Extreme ,LAN Ethernet
    Ports
    4xThunderbolt3, Headphone Jack ฯลฯ

พี่น้องท่านใด สนใจ รับไปเลย ในราคา 53,900 บาทครับพี่น้อง ในราคา 59,900 บาท ครับ
    PM มายังพี่ตี๋ ดั้งเดิมเจ้าเดียวเท่านั้น

มาชมภาพสินค้าตัวเป็น ๆ ให้เห็นกันจะ ๆ ไปเลยครับ มีของจริง ไม่ได้อิงนิยาย

รายการที่ 2. รายการที่ 2. ตอนนี้ขายไปหมดเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านมากนะครับ ขอบคุณคุณนคนันทินี และพี่น้องทุกท่านที่มาอุดหนุน มากนะครับ ส่งสินค้าเรียบร้อยแล้ว จะมาลบรายการสินค้านี้ออก ขอบคุณมากครับ

มี MacBook Air 13 ปี 2017 CoreI5 1.8GHz Ram8GB SSD128GB จอ 13 นิ้ว(1440x900) สภาพดี มาขายครับพี่น้อง

มากันอีกแล้วครับพี่น้อง สำหรับ MacBook Air 13 นิ้ว รุ่นใหม่ ปี 2017 มาในรูปบางเฉียบ ด้วย CPU Intel CoreI5 1.8GHz Turbo Boost Up To 2.9GHz วิ่งกันเร็วปรู๊ด อย่างเห็นได้ชัดเมื่อเทียบกับรุ่นก่อน ๆ พร้อม Ram ให้มามากถึง 8GB และ SSD ให้มา 128GB และด้วยความบางเบา จึงมีน้ำหนักเบามาก เครื่องเป็น Aluminum Unibody อีกทั้งจอ LED ประสิทธิภาพสูง และ Multi-Touch ให้ท่านสามารถใช้ได้หลายนิ้วพร้อมกัน ประสิทธิภาพสูง ๆ แบบนี้ เลยเอามาให้พี่น้องได้เลือกซื้อกันอีกแล้วครับ สำหรับพี่น้องที่ชื่นชอบของสวย ๆ งาม ๆ หรือเป็นแฟนพันธ์แท้ MacBook เข้ามาดูกันเลยครับ เป็น MacBook Air 13 นิ้ว ปี 2017 บางเบา มาพร้อมกับความแรงของ CPU Intel CoreI5 1.8GHz Turbo Boost Up To 2.9GHz และ RAM ให้มามากถึง 8GB กันเลยทีเดียว พร้อมด้วย Flash Storage (SSD) 128GB กันเลยครับ เร็วปรู๊ดแน่นอนครับ และรุ่นนี้มาพร้อมกับ Graphic Intel HD6000 ลื่น ๆ ครับ รวมถึงจอที่มีความละเอียดสูงถึง 1440x900 แจ่มมากครับ USB3 และ Thunderbolt2 เพื่อการโอนถ่ายข้อมูลที่รวดเร็ว และรูปลักษณ์ที่สวยงาม หรูหรา ควรค่าแก่การมีไว้ใช้ เครื่องศูนย์ไทย Keyboard ไทย สภาพดี มีร่องรอยการใช้งานบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ไม่มีแตกหัก Battery Cycle Count 413 Full Charge 5128 Status Normal ครับ อุปกรณ์ มีตัวเครื่อง สายชาร์จ และ Adaptor มาดูรายละเอียดกันเลยครับพี่น้อง

ภาพรวมสินค้า
    MacBook Air 13 นิ้ว ปี 2017 CPU Intel CoreI5 1.8GHz Up To 2.9GHz Ram8GB SSD128GB รุ่นใหม่ Thunderbolt2 และ USB3 สภาพดี มีร่องรอยการใช้งานบ้าง แต่ไม่มีแตกหัก เลยครับ
    Processor
    Intel CoreI5 Processor (1.8GHz Turbo Boost Up To 2.9GHz) เป็น CPU รุ่นใหม่ ๆ แรงเร็วครับ
    RAM
    8GB Memory แรมที่ให้มามากถึง 8GB กันเลยทีเดียว แหล่มมากครับ วิ่งปรู๊ดปร๊าดแน่นอนครับ
    Harddisk
    Flash Storage (SSD) 128GB รุ่นนี้เป็น SSD นะครับ ให้มาถึง 128GB กันเลยครับ แรงเร็วมากครับ
    จอ
    13.3 inchs LED-backlit glossy widescreen 1440x900 pixels (high-resolution) จอเล็ก บางเบามาก ความละเอียดสูงมาก เหมาะสำหรับพกพาในยามเดินทางครับ
    Graphic Card
    Intel HD Graphic 6000 (1536MB) ทำงานสบาย ๆ ลื่น ๆ ครับ
    Webcam
    Built-In iSight Video Camera ไว้คุยกันแบบเห็นหน้าจะ ๆ ไปเลยครับ
    Bluetooth
    Integrated Bluetooth ไว้เชื่อมต่ออุปกรณ์เสริมแจ่มเลยครับ
    OS
    OS Mac 10.12 ครับ
    Battery
    Battery Cycle Count 413 Full Charge 5128 Status Normal ครับ
    Wireless LAN / LAN / Modem
    Wireless Card AirPort Extreme ,LAN Ethernet
    Ports
    USB 3.0 Thunderbolt2 ฯลฯ

พี่น้องท่านใด สนใจ รับไปเลย ในราคา 16,900 บาทครับพี่น้อง

มาชมภาพสินค้าตัวเป็น ๆ ให้เห็นกันจะ ๆ ไปเลยครับ มีของจริง ไม่ได้อิงนิยาย

หากพี่น้องท่านใดเห็นว่าราคาไม่เหมาะสม แพงเกินไป สามารถ PM หรือโทร.แจ้งได้ครับ หรือผ่านเลยไป หากท่านใด เห็นว่าราคาเหมาะสม สอยเลยครับ ขอบคุณมากครับ

พี่น้องครับ วันนี้ พี่ตี๋เจ้าดั้งเดิม ต้อง User : พี่ตี๋ (เจ้าเดียวเท่านั้น) มีสินค้าดี ๆ และบริการดี ๆ มานำเสนอพี่น้องอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้พี่น้องมั่นใจได้ว่าพี่น้องจะได้รับสินค้าแน่นอน สภาพและสเป็คเป็นไปตามที่ตกลงกัน ร้าน Dragon Computer & Services เป็นร้านที่พี่ตี๋เปิดบริการมานานหลายปีแล้ว ซึ่งพี่น้องจำนวนมากคงพอจะรู้จักพี่ตี๋อยู่บ้างไม่มากก็น้อย พี่ตี๋ขายสินค้ามานานกว่า 10 ปี พี่น้องหลาย ๆ ท่านคงพอคุ้นเคยกันดีอยู่แล้วครับ และพี่น้องจำนวนมากก็คงจะได้มาเยี่ยมเยียนที่ร้านกันบ้างแล้ว ทางร้านเรา Dragon Computer & Services ตั้งอยู่ที่ห้างสรรพสินค้าพันธุ์ทิพย์ พลาซ่า สาขาประตูน้ำ ชั้น 3 ใจกลางห้าง ห้องหมายเลข 320/1 (ตรงข้าม JIB) เปิดทำการทุกวันตั้งแต่เวลา 10.30 น. ถึงเวลา 18.00 น. ถ้าหากสะดวกนอกเวลาทำการ สามารถติดต่อเข้ามาได้ครับ

ร้าน Dragon Computer & Services ยินดีที่จะบริการด้วยมิตรภาพและไมตรีที่ดี พร้อมด้วยราคาที่เป็นธรรมตลอดไป
    ติดต่อพี่ตี๋
    Line : @dragoncomputershop(มี@ด้วยนะครับ)

พี่ตี๋เจ้าดั้งเดิม ที่พี่น้องรู้จักกันดี ต้องกราบขอบพระคุณพี่น้องทุกท่าน ที่ได้ให้การสนับสนุนด้วยดีเสมอมาตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน และพี่ตี๋เองยินดีที่จะบริการด้วยมิตรไมตรี ที่ดีตลอดไป

หากพี่น้องท่านใดเห็นว่าราคาไม่เหมาะสม แพงเกินไป สามารถ PM หรือโทร.แจ้งได้ครับ หรือผ่านเลยไป หากท่านใด เห็นว่าราคาเหมาะสม สอยเลยครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by พี่ตี๋; 9 Mar 2021, 12:41:44.

แวะมาดันหน่อยครับ

Comment

เจิม ครับผม

Comment

Originally posted by Sakon2530 View Post
        แวะมาดันหน่อยครับ
        ขอบใจจ้าน้องนพ
        Originally posted by w123 View Post
        เจิม ครับผม
        ขอบใจจ้าน้องแอ๊นต์

Comment

up ครับ

Comment

ดันครับพี่

Comment

Originally posted by Mahacom View Post
              up ครับ
              Originally posted by warzone258 View Post
              ดันครับพี่
              ขอบใจจ้าน้องนะ

Comment

ดันเช้า ครับผม

Comment

ดันครับ

Comment

Comment

ดันครับพี่

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

Comment

Originally posted by w123 View Post
                            ดันเช้า ครับผม
                            ขอบใจจ้าน้องแอ๊นต์
                            Originally posted by modem_zaa View Post
                            ดันครับ
                            ขอบใจจ้าน้องต่อ
                            Originally posted by eakapop1 View Post
                            ขอบใจจ้าน้องอ๊อฟ
                            Originally posted by warzone258 View Post
                            ดันครับพี่
                            ขอบใจจ้าน้องนะ
                            Originally posted by Bzis View Post
                            ดันหน่อยครับ
                            ขอบใจจ้าน้องบอล
                            Originally posted by KRich. View Post
                            ขอบใจจ้าน้องกฤษ

Comment

up

Comment

Working...
                              X