Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Keyboard Mechanical หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Keyboard Mechanical หน่อยครับ

Keyboard เป็น Mechanical สวิตซ์ Cherry MX (เห็นว่าทน) สีน้ำเงิน หรือ เขียวก็ได้ อยากได้ฟิลลิ่งเวลากดแล้วดังแก๊กๆ
    งบประมาณ 1500 - 2000 พอจะมีไหมครับ มีหรือไม่มีไฟก็ได้ มาโครไม่ต้องมีก็ได้
    ปรกติใช้แต่บอร์ด Logitech อันล่ะ 2 - 3 ร้อย อยากจะลอง Mechanical ดูบ้าง

http://kemistry.in.th/index.php?rout...rice&order=ASC

Comment

corsair strafe สวิตซ์สีฟ้เงินเป็นไงบ้างครับ เห็นลดราคา 4100 ลงมาเหลือประมาณ 2600

Comment

ลองดู Signo KB768 หรือ KB778 ดูครับ เป็น Optical Switch แบรนด์ไทย
        Optical Switch เห็นเคลมว่าโอกาสพังนั้นยากกว่า
        ผมใช้ KB778 มาได้ประมาณ 2 เดือน เลยยังบอกอะไรไม่ได้

Comment

cherry งบนี้คงต้องมือ 2 มั้ง ถ้าเพิ่มได้อีกราวๆ 500 ก็ตามลิงค์บนเลย

Comment

TT ESPORT Meka Pro Lite ราคา 1,890 บาท

ข้อเสีย (แต่บางทีอาจเป็นข้อดีสำหรับบางคน) ไม่มีไฟที่ปุ่มกด

http://www.headdaddy.com/index.php/h...duct/A0103730/

Comment

Cherry กดแล้วเสียงดังๆก็จะมีตัว Blue แหละครับ เวลาพิมพ์เร็วๆนี่รัวเป็นข้าวตอกแตกเลย

Blue เป็นสวิตซ์ 2 จังหวะ เวลากดจริงจะรู้สึกได้เลย

ราคานี้น่าจะต้องหามือสองครับ คอยรอในห้องคีย์บอร์ดน่าจะมีมาเรื่อยๆอยู่ ผมเคยขายตัว CM Traiger Z ไปอยู่ 1500 บาทเอง

Comment

ผมกลับอยากจะถอยหลังไปใช้ปุ่มยางซิ่งๆละเนี่ย รู้สึกมันไม่ค่อยทนเท่าปุ่มยางเลย หมดประกันปุ๊บอาการกดเบิ้ลมาทันทีหลายตัวละ หรือว่าเป็นเพราะ Blue มันไม่ทนเองหว่า

Comment

Originally posted by RH_MayBee View Post
                  ผมกลับอยากจะถอยหลังไปใช้ปุ่มยางซิ่งๆละเนี่ย รู้สึกมันไม่ค่อยทนเท่าปุ่มยางเลย หมดประกันปุ๊บอาการกดเบิ้ลมาทันทีหลายตัวละ หรือว่าเป็นเพราะ Blue มันไม่ทนเองหว่า
                  Blue จะทนน้อยสุดในบรรดาของ Cherry เค้า ผมละคนหนึ่งถอยหลังกลับไปใช้แบบ Rubber Dome พังก็โยนทิ้งใหม่แบบไม่เสียดาย แถมเสียงเงียบดีถูกใจคนรอบข้าง

Comment

Razer cynosa chroma ก็น่าโดน ดีกว่าปุ่มยางทั่วๆไป

Comment

ลองดู HP GK100S

Comment

ผมใช้ PENTAGONZ TERRORBLADE [RGB]
                        ก็ถือว่าดีนะครับ

https://www.jib.co.th/web/index.php/...RORBLADE--RGB-

Comment

ถ้าเน้นคุ้มๆก็ TT Meka Pro Lite เลยครับ
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by คิม View Post
                            Blue จะทนน้อยสุดในบรรดาของ Cherry เค้า ผมละคนหนึ่งถอยหลังกลับไปใช้แบบ Rubber Dome พังก็โยนทิ้งใหม่แบบไม่เสียดาย แถมเสียงเงียบดีถูกใจคนรอบข้าง
                            อาจจะเป็นเพราะปุ่ม Blue มันเป็นสวิตซ์แบบ 2 จังหวะมั้งครับ ที่ผมเคยเจอ คือมันกดลงไปแล้วเด้งกลับขึ้นมาไม่สุด (เด้งคืนมาครึ่งเดียว เหมือนติดไอ้ตรง 2 จังหวะนั่นแหละ)

แต่เปลี่ยนใช้ Red Switch ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ถึงว่าผมใช้ Blue Switch อยู่

บางปุ่มเริ่มมีอาการแล้ว

Comment

Working...
                              X