Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงรึป่าวที่ว่าเล่นAMD อย่าสนใจคะแนนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงรึป่าวที่ว่าเล่นAMD อย่าสนใจคะแนนมาก

ตอนนี้ผมเองใช้แค่ Athlon64 3200+(939) เองรู้สึกว่ามันลื่นๆกว่าเครื่อง Notebook ผมที่เป็น Pentium Dual Core T2330(ยกเว้นเรื่องแปลงไฟล์หนัง) ทั้งๆที่ลอง Benchmark ดูคะแนนหลายตัว T2330 มากกว่า

ของผมก็ลื่นเหมือนกันครับ Athlon64 3200+ 939 เหมือนกัน ใช้งานปกติลื่นครับ แต่ถ้าทำงานที่ต้องใช้ CPU หนักๆ ก็จะสู้ไม่ได้ เพราะว่าเป็น CPU รุ่นเล็ก

แต่ใช้งานธรรมดา ลื่นครับ ยืนยัน

Comment

ขึ้นกับงานที่ต้องการจะใช้

Comment

แล้วแต่มุมมองของตัวผู้ใช้ว่เอาไปทำงานหรือเอามาเบนช์มาร์ค

Comment

แล้วแต่การใช้งานคับ

Comment

ถามจริงๆ วันๆไม่ทำอะไรเลยหรอนั่ง วัดคะแนนทั้งวัน

Comment

ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ขึ้นอยู่กับโปรแกรม
              คะแนนก็สามารถบ่งบอกได้ได้ระดับหนึ่ง แต่ไม่ใช่ทั้งหมด เหมือนคะแนนตอนทำข้อสอบนั่นแหละ

Comment

ความคุ้มค่าในการใช้งาน

Comment

ใช้ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ อย่าไปสนใจคะแนนทั้งสองค่ายอะ

Comment

-*- อ่านะ เรปบน ตอก เอือกๆ

Comment

ถ้าคุณมี Ferrari อยู่คันนึง ความเร็วสูงสุดที่ 360 กม./ชม. แต่ถามหน่อยคุณจะขับถึงความเร็วขนาดนี้มั้ยในเมือง
                      แต่กลับกันรถบ้านๆกะด๊อกกะด๋อยที่ความเร็วไม่ถึง 200 กม./ชม. สามารถใช้ในชิวิตประจำวันได้สบายๆ ไม่ต้องกังวลว่าใช้ไม่คุ้มกับเงินที่จ่าย
                      สรุปก็คือ การใช้งานมันไม่เหมือนกันครับ

Comment

ไม่เกี่ยวนะ

Comment

Originally posted by teayza31 View Post
                          ไม่เกี่ยวนะ
                          ก็ว่างั้น

Comment

ผมว่าอยู่กับงานที่ใช้ครับ

Comment

ส่วนต้วผมไม่สนคะแนนอ่ะ ใช้แบบตามที่เราคิดว่าคุ้มแล้วชอบดีกว่า

Comment

Working...
                              X