Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอวาย 22" เอาอะไรดีครับ ไม่ได้ดูเลย จอดันเจ้งกระทันหัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอวาย 22" เอาอะไรดีครับ ไม่ได้ดูเลย จอดันเจ้งกระทันหัน

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ซัมซุง ช่วยเลือกหน่อยครับ

ขอชื่อรุ่นเต็มนิดนึง จะได้ไม่ซื้อผิดอัน

ก่อนหน้าีนี้ 22 นิ้ว ดูอยู่ 2 เจ้าครับ ไม่ samsung ก็ hp แต่ถ้าเอาถูกหน่อย ก็มี viewsonic ครับดูๆแล้วโอเคเหมือนกัน

ต้องดูด้วยว่าจอกระจกไหม ดูให้ดีนะครับ เรื่องนี้ เอาไปแล้วอาจจะไม่ชินตาได้

ถ้าของ samsung ตัวจอกระจก 2232GW ถ้าไม่กระจกก็ 226BW

ของ samsung จะมีค่า refrest rate กับ contranst ratio สูงกว่าของ hp แต่ของ hp ตัว W2207 จะมีพอรต์ hdmi ครับ อันนี้จอกระจกเหมือนกัน

ส่วนของ view sonic ต้องดูสเป๊กอีกทีครับไม่ได้เช็คแต่เห็นแล้วก็โอเค จอธรรมดานะ

จอกระจกข้อเสียมีนิดนึงคือ ถ้าเจอพวกเกมฉากมืดๆ มันจะเห็นภาพสะท้อนได้ง่ายมากๆ บางทีอาจจะดูแล้วมึนหัว ต้องลองไปเทสดูครับ

Comment

แวะมาเชียร์ dell E228WFP ครับ ใช้อยู่ ดูบึกบึนดี

Comment

226BW แจ่ม

Comment

Dell 22"

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ยังรอรับฟังทุกคนอยู่ครับ -.-
            Last edited by MomantuM; 13 Nov 2007, 10:27:51.

Comment

dell 22 นิ้วราคาเท่าไรครับ

ถ้าอย่าง samsung กับ hp จะประมาณหมื่นต้นๆ ของตัวกระจก ถ้าไม่ใช่ก็ลดลงมาหน่อย

viewsonic ประมาณ 8000-9000
              Last edited by bubbleball; 13 Nov 2007, 13:28:18.

Comment

ตอนนี้ที่ร้านTK มีASUS ขายอยู่9500เองนะ ลองไปดูในเวปหมวดการ์ดจอดูคับ เพื่อสนใจ ราคาโปรโมชั่นอยู่22นิ้ว

Comment

DELL มันหาซื้อยากอยู่นิดนึง
                  สั่งก็นานกว่าจะได้

Comment

Samsung , Dell , Asus สามยี่ห้อนี่แหละลองเปรียบเทียบกันดูครับ

จอกระจกผมไม่ค่อยชอบครับ มันเงาๆ มันสะท้อนยังไงไม่รู้ครับ

Comment

Originally posted by bubbleball View Post
                      ก่อนหน้าีนี้ 22 นิ้ว ดูอยู่ 2 เจ้าครับ ไม่ samsung ก็ hp แต่ถ้าเอาถูกหน่อย ก็มี viewsonic ครับดูๆแล้วโอเคเหมือนกัน

ต้องดูด้วยว่าจอกระจกไหม ดูให้ดีนะครับ เรื่องนี้ เอาไปแล้วอาจจะไม่ชินตาได้

ถ้าของ samsung ตัวจอกระจก 2232GW ถ้าไม่กระจกก็ 226BW

ของ samsung จะมีค่า refrest rate กับ contranst ratio สูงกว่าของ hp แต่ของ hp ตัว W2207 จะมีพอรต์ hdmi ครับ อันนี้จอกระจกเหมือนกัน

ส่วนของ view sonic ต้องดูสเป๊กอีกทีครับไม่ได้เช็คแต่เห็นแล้วก็โอเค จอธรรมดานะ

จอกระจกข้อเสียมีนิดนึงคือ ถ้าเจอพวกเกมฉากมืดๆ มันจะเห็นภาพสะท้อนได้ง่ายมากๆ บางทีอาจจะดูแล้วมึนหัว ต้องลองไปเทสดูครับ
                      คิดเหมือนคนนี้^^

Comment

รบกวนอีกนิดครับทุกท่าน สอบถามราคาด้วยครับ

samsung 2232GW
                        samsung 226BW
                        dell
                        view sonic

เพื่อช่วยในการตัดสินใจครับ แต่จริงๆแล้วราคาไม่ใช่ปัญหาหลักหรอก

ขอบคุณที่ช่วยกันออกความเห็นครับ

Comment

samsung 2232GW
                          samsung 226BW ไม่เกิน 12k คับ^^

Comment

Dell 22" เห็นสมาชิกท่านหนึ่งในห้องขายของ ตั้งกระทู้รับสั่งของอยู่

Comment

dell 22" ผมสอยมาในงานคอม เพิ่งได้ของเมื่อวานนี่เอง 9543 ครับ ประกันสามปี ไม่พอใจเรียกเขามารับของเปลี่ยนถึงห้องเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X