Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon X2 4400+ 939 OC ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon X2 4400+ 939 OC ยังไงคับ

ผมใช้
    Athlon X2 4400+ 939
    ASUS A8N-E
    XFX 8800GTS 320
    Seagate 160GB 7200RPM *2:
    Corsair DDR SDRAM 1GB DDR-400 *2
    Enermax 460W

OC ได้พอสมควร แต่ไม่สูงมากนะครับ CPU รุ่นนี้ ตันแถว 2.4-2.6 ครับ

ทดแรม 333 ที่ 2T
    COOL Q DISABLE
    HT 4X

ที่หน้า FREEJUMPER
    ปรับแมนนวล
    ปรับบัสขึ้นทีละ 5
    ไฟแรม 2.95-3.0สุดบอร์ดแล้วครับ
    ไฟ CPU 1.55 สุดบอร์ดไปเลย
    MUTIPLE MAXIMUM หรือลองลดลงมาอาจจะเพิ่มบัสขึ้นได้ ลองดูทุกทางครับ
    PCI-E 100
    PCI 33.3

Comment

เอาอย่างงี้แล้ว ระบบระบายความร้อนต้องเปลี่ยนป่าวคับ

Comment

ไม่ต้องครับ ลองดูก่อนครับ เกิน 60 ค่อยคิดอีกทีครับ

ผมว่า เอาแบบที่ท่านต้องการในบอร์ดจัดชุดเถอะครับ SLI8800 แล้วผมเลี้ยงดู 4400 ให้ครับ อิอิ

Comment

เอ...ผมว่าไม่ต้องโอเวอร์คล๊อกก็แรงแล้วนะครับ แคชมัน 1MB*2

Comment

พี่คับ เมื่อกี่ผม OC อย่าที่พี่บอกแล้ว ไบออดมันดังแล้วจอก็ไม่ติดผมตกใจคับ รีบ Clear CMOS เลยเพ้ ไหง่เป็นงี้

Comment

แล้วไปได้ที่เท่าไรละครับ

Comment

ลองอย่างนี้สิครับ
                ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลย ให้เป็น Auto ทั้งหมด
                แล้วลองปรับบัสที่ 230
                ถ้าใช้ได้ก็ถือว่า OK ไประดับนึงแล้ว

Comment

หืม CPU ล่อเป้า
                  ทั้งหายาก ทั้งแรง ซื้อต่อได้มั้ยครับ

Comment

พี่เอาไปแล้วผมจะใช้ไรอะ

Comment

ก็ซื้อที่แรงกว่านี้ไปอีกไงครับ เชื่อผมสิ รับรอง ไม่ผิดหวัง (ผมสมหวัง) อิอิ

Comment

ก็ซื้อที่แรงกว่านี้ไปอีกไงครับ เชื่อผมสิ รับรอง ไม่ผิดหวัง (ผมสมหวัง) อิอิ

พี่วิกร ร้ายนะเนี่ย ^O^

Comment

ง่าาาาาา

ของผม 3000+ venice บอดเดวกันเรว ตันแถวๆ2.57หงะ คิดว่าแรมร้าย เพราะเปงแรมncpอะงับ ได้บัสที่285*9 มากฟ่านี้เทสไม่ผ่าน ไฟ1.5125 จ่ายจิงๆมัน1.55หงะ ถ้าปรับเปง1.55 มันจ่ายจิงๆ1.60 ร้อนเกิน ไม่ไหวครับ fullloadตอนนี้57-60องศาอะ ซิ้งเดิมๆ idle44-45

Comment

ใจเย็นคับ...ในนี้เซียนเยอะ เดวก้อ แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง คับ

ว่าแต่ของเราได้แค่เนี้ย สุดๆๆแว้ว อิจฉาคนได้ 3 Ghz จัง

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                              ง่าาาาาา

ของผม 3000+ venice บอดเดวกันเรว ตันแถวๆ2.57หงะ คิดว่าแรมร้าย เพราะเปงแรมncpอะงับ ได้บัสที่285*9 มากฟ่านี้เทสไม่ผ่าน ไฟ1.5125 จ่ายจิงๆมัน1.55หงะ ถ้าปรับเปง1.55 มันจ่ายจิงๆ1.60 ร้อนเกิน ไม่ไหวครับ fullloadตอนนี้57-60องศาอะ ซิ้งเดิมๆ idle44-45
                              ของผมพอๆกะคุณเลยครับ fulload กดไป 57-58 ซิ้งค์เดิมๆ แต่ผมไปที่ bus301 แต่ผมเปิดเคส ของคุณเปิดเคสอะเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X