Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอรู้โปรแกรมซ่อมRARบ้างคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอรู้โปรแกรมซ่อมRARบ้างคะ

ใครพอมีโปรแกรมซ่อมไฟล์ RAR ที่พังบ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ

อยากได้ตัวดี ซ่อมได้ชัวร์ ไม่หลอกให้เรารอนานเปล่าๆ

ลงใหม่จะไม่ได้กว่าเหรอ

Comment

ไม่เคยเจอตัวที่ซ่อมได้ เลยนะตั้งแต่ใช้มาเนี่ย พอ Extract ออกมาก็ได้ไฟล์อะไรก็ไม่รู้ไม่ใช่ที่เรา RAR ไม่

Comment

- -" ซ่อม .RAR นี่หมายความว่าไงครับ คือซ่อมไฟล์ .RAR ที่โหลดมาไม่สมบูรณ์ใช่มั้ยครับ
        ถ้าหมายความแบบที่ผมเข้าใจ ก็ยังไม่เคยเจอเลยครับโปรแกรม ซ่อมไฟล์ นามสกุล .RAR
        หรือใครมีเอาบาบอกบ้างก็ดีครับ ........

Comment

ไฟล์มันใหญ่อ่ะค่ะ กว่าจะโหลดมาได้แทบตาย พอจะไปโหลดใหม่ โฮสต์ลิงค์ก็หมดอายุ
          T-T
          ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบค่า

Comment

ผมว่าไม่น่าจะมีนะครับ แสดงว่าไฟล์มันเสียหรือเปล่าครับ ต้องโหลดใหม่ - -

Comment

โปรแกรมน่ะมีครับ เยอะแยะ แต่ผมยังไม่เคยลองตัวใหนแล้วมันเวิคร์ (เพราะลองแค่ครั้งเดียวเอง )

วิธีหาโปรแกรมอย่างง่าย แค่เข้า Google พิมพ์สิ่งที่ต้องการ เช่น Repair RAR แค่นี้ก็เจอแล้ว

Comment

โหลด ARAR มาแล้ว แต่เป็นรุ่นทดลองอีก- -'''

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบค่ะ

Comment

โหลดมาเป็นไฟล์เสีย ถอดไม่ได้ มันซ่อมได้ด้วยเหรอ ผมเพิ่งทราบนะเนี่ย สมมุติว่ามีรูปอยู่ข้างใน ถ้าโหลดไม่ครบ ไฟล์เสีย มันจะสร้างไฟล์ข้างในเองได้เหรอ? ผมว่ามันไม่มีนะ ยังไงก็ต้องโหลดใหม่อยู่ดีน่ะแหละครับ

เหมือนกับคุณมี เอกสาร 10 หน้าที่ต่อเนื่องกัน คุณทำหาย 2 หน้า แทนที่คุณจะไปหาใหม่ แต่คุณกลับมานั่งเขียนนั่งพิมพ์เอง อีก 2 หน้าที่หายไป มันจะได้เหรอ?? ผมเข้าใจถูกป่ะเนี่ย?

Comment

จริงๆแล้วมันซ่อมได้ครับ ถ้าหากว่าไฟล์.rar นั้นได้บันทึก recovery record ไว้ด้วย แต่ส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยทำกัน ส่วนโปรแกรมที่ซ่อมไฟล์ .rar ได้ก็มี WinRAR ส่วนโปรแกรมอื่นๆนี่ผมไม่รู้เหมือนกันเพราะไม่เคยใช้และก็ไม่ค่อยได้เจอปัญหานี้เท่าไร[ถ้าโหลดมาแล้วเสียก็โหลดใหม่]

Comment

Originally posted by PowerEasy View Post
                      โหลดมาเป็นไฟล์เสีย ถอดไม่ได้ มันซ่อมได้ด้วยเหรอ ผมเพิ่งทราบนะเนี่ย สมมุติว่ามีรูปอยู่ข้างใน ถ้าโหลดไม่ครบ ไฟล์เสีย มันจะสร้างไฟล์ข้างในเองได้เหรอ? ผมว่ามันไม่มีนะ ยังไงก็ต้องโหลดใหม่อยู่ดีน่ะแหละครับ

เหมือนกับคุณมี เอกสาร 10 หน้าที่ต่อเนื่องกัน คุณทำหาย 2 หน้า แทนที่คุณจะไปหาใหม่ แต่คุณกลับมานั่งเขียนนั่งพิมพ์เอง อีก 2 หน้าที่หายไป มันจะได้เหรอ?? ผมเข้าใจถูกป่ะเนี่ย?
                      ไฟล์ RAR นี่มันไม่จำเป็นมาจากการ Download นี่ครับ

เอาไว้ซ่อมไฟล์ที่กู้ก็ได้ หรือ เก็บๆ ไว้แล้วมันเสียก็ได้

Comment

Working...
                      X