Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อพัดลม ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อพัดลม ช่วยดูทีครับ

คือผมมี 4 ตัวครับตอนนี้

มี

นี่
    http://www.tkcom99.com/product_detai...0&s_cat_id=115

นี่
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=729036

นี่
    http://forums.overclockzone.com/foru...1#post11307881

แล้วก็นี่ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=601554

ปล.เอาไปติด Sink MegaShadow ครับ

ปล.อยากถามว่าหัวต่อแบบ input Molex 4 pin มันเป็นแบบไหนอ่ะครับ(แหะ ๆ ไม่รู้จริงๆ)
    ช่วยหารูปให้ดูหน่อยได้ไหมฮะ จะได้มั่นใจว่าซื้อมาแล้วใช้ได้

เพราะผมใช้ Mainboard : Gigabyte P55-UD3P อ่ะครับ
    ไม่รู้จะพอเสียบได้ 2 ตัวไหม
    (จะใส่กับMega)
    Last edited by peeranutsy; 18 Feb 2010, 01:58:46.

พัดลม ดูด ธรรมดา แนะนำ บ้านหม้อ ครับ
    ถูกดีแรง เสีย ส่ง ซ่อมได้ทันที

พัดลมตามห้างพันทิพย์ หมุนพอแค่ เป่าก้นเด็กครับ

Comment

CM 90CFM

Comment

Originally posted by sixpack View Post
        พัดลม ดูด ธรรมดา แนะนำ บ้านหม้อ ครับ
        ถูกดีแรง เสีย ส่ง ซ่อมได้ทันที

พัดลมตามห้างพันทิพย์ หมุนพอแค่ เป่าก้นเด็กครับ

ผมจะเอาไปติด Sink Megashadow อ่ะครับ จะถอยแล้ว

Comment

molex ก้อเหมือนกะ หัวต่อ ไฟ แบบเมื่อก่อนอ่ะครับ ที่ต่อเข้า ฮาร์ดดิส เข้า cd rom ประมาณนั้น ที่มานเปนแบนๆๆ มี 4 ช่อง นั่นแหละ molex 4 pin

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            CM 90CFM

ขอบคุณครับ

พอดีเห็นรอบ ของ คุณ karn13 แล้วก็สับสนน่ะครับ
            มัน 2500 ต่อรอบ

แค่ของ คูลเลอร์ มัน 2000 ต่อรอบอ่ะครับ
            ^^

Comment

Originally posted by LAVE View Post
              molex ก้อเหมือนกะ หัวต่อ ไฟ แบบเมื่อก่อนอ่ะครับ ที่ต่อเข้า ฮาร์ดดิส เข้า cd rom ประมาณนั้น ที่มานเปนแบนๆๆ มี 4 ช่อง นั่นแหละ molex 4 pin

แล้วบอดของผมมันจะต่อได้ไหมอ่ะคับ

Comment

ตัวแรกนะ

Comment

ต่อได้ทุกตัวครับ เพราะมันรับไฟ จาก PSU โดยตรงจ้า

Comment

Originally posted by LAVE View Post
                    ต่อได้ทุกตัวครับ เพราะมันรับไฟ จาก PSU โดยตรงจ้า

เข้าใจแล้วครับ ^^ ขอบคุณมากครับ

เริ่มสับสนหนักละครับ

มาแต่ละท่านไม่ตรงกันเลย 555
                    ดูต่อไปครับ

แต่ทำไมความรู้สึกผม ของคุณ karn13 ดีสุดอ้ะ >,<

Comment

ระบายดี ดูจำนวนรอบ

ชอบสวย ดูไฟ แล้วแต่ชอบคัฟ ^^

Molex 4 pin มันก็คือ หัวที่ต่อกับ psu

หัวต่อ 3 pin คือ ต่อจาก M/B

Comment

อยากได้ลมแรงหรืออยากได้เงียบ?
                        หรืออยากได้ปรับรอบอัตโนมัติ? (PWM)

Comment

Originally posted by peeranutsy View Post
                          ขอบคุณครับ

พอดีเห็นรอบ ของ คุณ karn13 แล้วก็สับสนน่ะครับ
                          มัน 2500 ต่อรอบ

แค่ของ คูลเลอร์ มัน 2000 ต่อรอบอ่ะครับ
                          ^^
                          ดูแรงลม(CFM) ดีกว่า เสียงอีกตัว ไม่ใช่แรงแต่เสียงยังกะเครื่องดูดฝุ่น

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                            ดูแรงลม(CFM) ดีกว่า เสียงอีกตัว ไม่ใช่แรงแต่เสียงยังกะเครื่องดูดฝุ่น

!!! ของคุณ karn13 เสียงดังหรอครับ

ไหงตั้งไว้ว่าเงียบ..แหะ ๆ

แต่เรื่องความสวยนี่ โอเคเลยครับ

อยากได้เงียบ+เย็นมากกว่าครับ

Comment

ตัดสินใจได้แล้วครับ

เอาตัวของคุณ karn13 นี่หล่ะ

PM ไปถามผู้ใช้มาละคับ

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่แนะนำครับ

Comment

Working...
                              X