Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่าถ้าซื้อ 8800 ultra แล้วหมดประกัน3ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่าถ้าซื้อ 8800 ultra แล้วหมดประกัน3ปี

จะมีร้านรับซ่อมไหมครับ ถ้าเกิดว่ามันเสียแล้วหมดประกันด้วย หรือ ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะซื้อultra รอ8900 ดีกว่ามั้งครับ

ถ้า3ปีแล้วไม่เสียเลย มานก็คงไม่เสียจน 5 6 ปีแหละ
    Last edited by ohm27; 9 Jul 2007, 21:33:46.

Comment

ตามหลัก ถ้าจะซ่อมจริงๆต้องมี ไดอะแกรมวงจรครับ แต่ใครจะให้ล่ะ
      ถ้าเป็นลักษณะการซ่อมที่เห็นเลยว่าตรงไหนผิดปกติ และตัวอุปกรณ์ไม่เล็กมาก แล้วเปลี่ยนก็ยังพอจะมีโอกาสครับ
      ความคิดผม ถ้าเสียจริงๆ คงซ่อมไม่ได้ครับ

Comment

ทิ้งอย่างเดียว คิกๆ

Comment

ถนอมหน่อยคงได้ยลโฉมกันนานๆงับ....

Comment

3ปีก็ได้เวลาเปลี่ยนล่ะคับ ไม่ต้องกลัวเรื่องประกัน หุหุ

Comment

ผมว่าดวงไม่ช่วยจริงๆคงไม่เสียหรอกครับ ยิ่งตัวใหญ่ด้วยแล้ว
              จะเสียก็แต่หนูกัดสายไฟพัดลมขาด แล้วก็ไหม้เท่านั้นเอง เหอๆ

Comment

- -*
                อ่า ปกติ การ์ดจอใช้ดีๆ เพาเวอร์มีเกรด มันก็ไม่ได้พังง่ายนะ ถ้าไม่ทำไรพิเรนท์
                แต่ถ้าพัง ส่งซ่อม จะโดนตีไป Nvidia มั้ยนะ?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                  - -*
                  อ่า ปกติ การ์ดจอใช้ดีๆ เพาเวอร์มีเกรด มันก็ไม่ได้พังง่ายนะ ถ้าไม่ทำไรพิเรนท์
                  แต่ถ้าพัง ส่งซ่อม จะโดนตีไป Nvidia มั้ยนะ?

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ แต่คิดว่ามันน่าจะมีศูนย์ซ่อมระดับภูิมิภาค(เอเซีย)อยู่นะครับ

Comment

เสียแล้วก็ส่งตัวแทนจำหน่ายนั่นแหล่ะครับแต่เราต้องออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดครับ
                    เพื่อนผมมันเคยเอาการ์ดจอหมดประกันแล้วไปซ่อม

Comment

ดีนะนั้นดีก่าต้องโยนทิ้ง

Comment

ครับ คือผมสงสัยว่ามันจะซ่อมได้หรือไม่ พวกพี่ๆเล่นvgaตัวเป็นหมื่นไม่เสียวบ้างหรอครับหลังหมดประกันไปแล้วถ้ามันเน่า หือ...ไม่อยากจะคิด

Comment

- การ์ดจอถ้าใช้เป็นยังไงก็พังยาก ไม่ได้บอกว่าไม่พังนะครับ
                          - ผมใช้ Winfast ประกันแค่ 2 ปี แต่ก็ไม่ได้กลัวมาก เพราะ เป็น Ref Card เหมือนยี่ห้ออื่น ที่เค้ากล้ารับประกัน 3 ปีครับ
                          - ลองสังเกตุดูที่บอร์ดมือ 2 ก็ได้ครับ การ์ดบางตัวหมดประกันแล้ว จากเงื่อนไขเวลานะครับ ยังเอามาขายกันได้เลยครับ ถ้าเสียยังไงคนซื้อก็โวย ก็ก็ส่วนน้อยจริงๆครับ

Comment

Working...
                          X